95% NĐT nhỏ lỗ nặng, Vì sao? HOM VNG DST có thể tăng 50% trong 6 tháng tới. Để đây để kiểm chứng./

, ,

Đừng vội tin các mã phím hàng. Mà hãy dành thời gian, công sức tìm hiểu các mã mình định đầu tư thật rõ. Không ngừng học hỏi kiến thức về đầu tư. Rút kinh nghiệm từ những sai lầm vừa qua. Đó là những bài học mình rút ra từ đợt thua lỗ khá nặng vừa qua. Mặc dù thị trường đi lên.

95% NĐT thường HOÀ hoặc LỖ NẶNG dù “Chơi CK” nhiều năm. Đâu là những nguyên nhân?

95% NĐT thua lỗ = Tham + Lướt sóng+ muốn ăn ngay + bám bảng điện tử + đầu tư mã CK mà không tìm hiểu kỹ DN + Thiếu kiên nhẫn.

• Tham = Mua cái muốn lãi ngay và muốn xxx lần tài khoản.
  • Lướt sóng = mua bán cp liên tục (T3, T7). Và thường mua ĐỈNH bán ĐÁY.
  • Bám bảng điện tử cả ngày = Bỏ bê công việc + gia đình + con cái.
  • Không tìm hiểu kỹ DN mà mình đầu tư và thường nghe “Phím hàng”.
  • Không có kiến thức đầu tư, nguyên tắc giao dịch. Để cảm xúc chi phối. Thường xuyên đọc tin tức về ck, media.

=> Hiện tại: Danh mục của mình chỉ có HUT và DST.

=>Tặng các bạn có duyên đọc tus này: 3 mã DST, VNG, HOM. Hợp thiên thời để tăng giá. Hold tối thiểu 2 tuần đến 1 tháng là có lãi.

=>1 tháng tới thì có thể xem xét TDG.

=>Các bạn muốn check mã CK nào khoẻ không thì cứ hỏi. Mình biết chia sẻ thêm./.

2 Likes

VNG 2 tháng chạy quanh quản mốc 17 có gì mà kêu gào. Nhìn DAH nó sắp vượt mặt rồi

1 Likes

VNG vào 2 tháng trước là bị tra tấn rồi. Bây giờ mới là điểm vào đẹp. Còn DAH khoẻ bạn ạ!

1 Likes

Dòng tiền mạnh đang vào. Thể hiện ở giá tăng + Vol lớn!

Bạn nào thấy pic có giá trị thì thả tim giúp có động lực ạ!

HOM Canh mua giá tham chiếu ngày 18.3.2021

18.3.2022 Mình thấy KHG có tiềm năng.

Mình cũng mới vào DST, bác có nhận định gì về cp này không ạ? Cảm ơn bác

1 Likes

Game tăng vốn để làm BĐS bạn ạ. Đầu tư kiên nhẫn khoảng 6 tháng. Chắc đc 50%. Mình đoán thế ạ!

1 Likes

Gần đây mình thấy khối ngoại âm thầm mua HOM mạnh. Và giá xi măng cũng tăng mạnh. Nhưng muốn có ăn thì phải kiên nhẫn đợi. Sau khi có BCTC quý 1 bạn ạ. Hết tháng 4.2022

Bạn để ý ICG TDG nữa nhé

Em mới vào HOM 10.2 ổn không ca ơi :frowning:

1 Likes

DST còn giữ tiếp được không ạ? hôm nay em thấy rơi mạnh về 14.2 rồi :frowning:

1 Likes

Bạn kiên nhẫn hold đến cuối năm dự là có giá 15-17. Trân trọng!

Mình quan sát thấy dòng tiền lớn đang rút dần gia. Nhưng có thể bán lúc này lại là đáy. Bạn cân nhắc và tự quyết định nhé !

1 Likes