AAA tổng múc

Tạo nền chắc quá, ko bật 2x phí nhỉ

1 Likes

Tích lũy chặt thì bật mạnh. Hôm nay dòng tiền đang tập trung bank ck. Sang tuần AAA mà vượt 17 là 2x nhanh thôi

Hàng bác hô yếu quá :grinning_face_with_smiling_eyes::grinning_face_with_smiling_eyes:

AAA - Nhựa An Phát Xanh breakout lên tầm cao mới

3a

Em này. Cứ ôm thoải con gà mái.

Aaa khá ok, trước mình cũng đang có nhưng từ ngày có tin bán đấu giá thêm nên bán rồi, cảm thấy không fare cho nhỏ lẻ. Đấu giá thì chỉ cđl tham gia được, giá khởi điểm lại thấp hơn giá thị trường khá nhiều thiệt cho nhỏ lẻ mấy người tham gia đấu giá đc. Mình vẫn thắc mắc là tại sao ko phát hành cho cổ đông hiện hữu? Bạn nào hiểu sâu hơn dn giải thích giùm cái.

1 Likes

Phrl năm ngoái. Do dịch bệnh phức tạp nên khối ngoại chưa tham gia. Tình hình sản xuất kinh doanh của aaa chưa rõ ràng.
Phrl năm nay. Có sự khác biệt. Khách quốc tế đc đến vn thoải mái. Khả năng cao khối ngoại sẽ tham gia đấu giá.
Phrl có cái hay là ko ảnh hưởng tới thị giá cp đang giao dịch trên sàn chứng khoán.
Về việc phát hành thêm. Ai có nhu cầu vẫn đang ký mua đc. Các cổ đông của aaa, có người muốn mua thêm nhưng nhiều người cũng không mua. Nên phương án này mình cho là khá hay và công bằng. Giá trị tuyệt đối của cổ đông vẫn được đảm bảo. Lượng cp giao dịch đủ lớn để đón các nđt lớn.
Doanh nghiệp lại tăng đc sức mạnh tài chính. Có thể mở rộng quy mô sản sxkd.

1 Likes

Thanks bro, vẫn thấy ức vụ đấu giá dưới giá thị trường nên có tin mình bán luôn mặc dù định nắm dài. Bán dưới giá theo mình thì chỉ có 2 khả năng 1 là giá thị trường đang cao hơn giá trị dn, 2 là thâu tóm rút ruột cđ nhỏ. Happy thì giá khởi điểm phải cao hơn giá thị trường, cái đó mới thể hiện đc giá trị doanh nghiệp chứ nhỉ?

1 Likes

Không hẳn đâu. Nếu bạn có khả năng, cũng có thể tham gia mua phrl đc mà. Cơ hội chia đều cho tất cả mn.
PHRL có cái hay là sẽ ko ảnh hưởng tới thị giá trên sàn.