AGG - siêu cổ đất có hàng tồn kho gấp đôi vốn hóa

Các bác thấy siêu cổ dần hiện nguyên hình chưa? DIG, CEO nằm sàn hết nhưng em nó vẫn xanh nhẹ, trong phiên giảm nhiều nhất cũng chỉ hơn 3%. Giá này xác định tuần sau banh nóc.

3 Likes

Hàng tồn kho 8k, vay ngân hàng 70%x8k =5k6 của ngân hàng, cộng thêm chi phí lãi vay , Thuế 10% nữa là cũng gần 7k tỷ , còn 1K tỷ chia cho đối tác và AGG, lãi ròng chắc đc đôi ba trăm

4 Likes

Vay nào 70% thế bác, có chủ đầu tư nào không đi vay không bác? Thuế 10% ý bác là VAT à =)))

1 Likes

AE nào có hàng AGG ngồi im để kéo vượt đỉnh ,vượt đỉnh rồi muốn bán cũng được .đợt này đã bắt đầu có thanh khoản trở lại .hàng cô đặc nên rễ kéo .

1 Likes

AE có thông tin về AGG up lên cho mọi người cùng tham khảo, tạo lòng tin chèo lái con thuyền AGG đến cái đích 9x

1 Likes

Thì đấy ai cũng đi vay, thì 8k đó đâu phải 8k cả AGG, mà của NH gần 6k rồi, AGG chỉ còn lại 2k, thuế VAT 10% của 8k là 800 của nhà nc , AGG và đối tác con lại chỉ hơn 1k, trong hơn 1k đấy vố AGG và đối tác bỏ ra ít nhất cũng 10% vậy lãi thật cả AGG chỉ khoảng đôi trăm + vố tính ra AGG chỉ có vài tram trong đấy thôi sao

3 Likes

Bác tìm hiểu lại hạch toán kế toán trước khi đầu tư nhé, 8k tỷ đấy nó là giá vốn, chứ không phải giá bán nhé, VAT 10% của nhà nước tính trên giá bán. Công ty nó bán 8k tỷ giá vốn ~ 15k tỷ giá bán mà lợi nhuận có 200 tỷ, tương đương với lợi nhuận gộp 1,3%. Không tin bác cứ lôi báo cáo VHM, NLG, KDH…ra mà tính toán nhé.
Đố bác tìm được chủ đầu tư nào có lợi nhuận gộp thấp như thế đấy kekkkk

1 Likes

Tồn kho 8k là ngta đã hạch toán bao gồm cả giá bán ngân hàng mới cho vay hơn 5k, chứ anh tưởng bở à, ko tin lôi báo cáo tài chính agg ra mà xem , có năm nao lãi đc 500 tỷ ko

3 Likes

Năm 2019 là 280 tỷ, năm 2020 là 270 tỷ,

1 Likes

Ông nhìn cho rõ cái bc lũy kế đến quý 3 của nó nhé, doanh thu 687 tỷ, giá vốn 477 tỷ mà lãi trước thuế là 221 tỷ (lãi sau thuế là 199 tỷ), ông tính thử cho tôi bán 8k tỷ HTK thì doanh thu và lợi nhuận bao nhiêu?
8k tỷ đấy nó phải vừa xây vừa bán trong 3-4 năm mới hết, ông đòi năm nào cũng lãi 500 tỷ thì P/E bằng 6 à?

1 Likes

HKT đấy có phải bán trong 1 năm là hết đâu ông, ông phải so sánh lợi nhuận với giá vốn ấy (chỉ tiêu giá vốn 99% là bê từ HTK sang, 1% là mấy chi phí linh tinh). 8k tỷ HTK mà ông bảo lợi nhuận 200 tỷ thì khác gì cho không người ta à?

1 Likes

A tưởng 8k tỷ bán thu liền à, a thu theo từng đợt ( để lấ hết 8k t đó a cũng mất 2-3 năm)

1 Likes

Làm như anh đi bán cái nhà của mình ấy

1 Likes

Nếu bán 3 năm hết 8k tỷ đáy chi phí lãi vay của a là 20% của 8k nữa là mất thêm 1k6 tỷ

1 Likes

Cứ nhùn bào báo cáo là thấy nay thôi, có năm nào lợi nhuận đc 600 tỷ ko

1 Likes

Toàn 2-300

1 Likes

Vốn hoá gần 4k5 lãi hằng nam đc 2-300,

1 Likes

Bác chưa hiểu hết cách hoạt động và hạch toán của doanh nghiệp BĐS rồi. Nó xây dựng và bán gối đầu nhau, 8k tỷ đó có những dự án mới chỉ đóng tiền đất và GPMB. Tất nhiên lãi vay cần được quan tâm. Doanh nghiệp BĐS nó không đều như mấy thằng sản xuất HPG, DPM, QNS…mà so sánh năm nay năm kia. Bác có dự án xây 2 năm, bán 1 năm, 2 năm đầu bác lấy đâu ra doanh thu, lợi nhuận mà hạch toán, bùng phát năm 3 bác báo lãi 1 đống. Cái em phân tích là tương lai tươi sáng phía trước của AGG.

1 Likes

Anh bỏ 53k/ CP nhận về mỗi năm 2k3 VND

1 Likes

Để lấy lại vốn a cần 23 năm mới hoà vốn chưa tính lãi

1 Likes