AGG siêu cổ nhà ở - BĐS- Đãi kim cương trong mỏ than và hành trình 9x

Lạ nhỷ,thông tin t nắm thì DC nó mua có 47.1
Chả nhẽ nhầm …

mua 5x, coi lịch sử giao dịch là rõ

Mình có chụp ngày đó,ko biết đúng ko ? Tổng số lượng thỏa thuận ~8tr bằng với số DC mua

agg k tăng nổi là do có bác khoa trong topic nè, vận bác khoa này nghe ae đồng môn bên ijc bảo vận đen lắm :smile: , "chỉ mang tính chất đùa vui thôi mấy bác đừng căng quá nhá

1 Likes

Cho em hỏi khi nào chia cổ tức v

Chắc đang nộp hồ sơ trình lên uỷ ban chứng khoán, chưa có quyết định chính thức bạn nhé!

Em tính đầu tư trung hạn tới quý 1 mà sợ nhận cổ tức = cp với chia quyền mua cp. Em là f0 nên ko bik chia cổ tức v la tốt hay xấu sợ bị giam vốn. Nhờ các bác tư vấn giúp ạ

Theo lẽ thường thì công ty đang trên đà tăng trưởng phát triển thì cần tiền phát triển dự án, mở rộng quy mô, phải tăng vốn thông qua phát hành cổ phiếu cho cổ đông hiện hữu hoạc trả cổ tức bằng cổ phiếu… Sao lại phải sợ? Với lại bình thường khi có game tăng vốn thì cổ phiếu sẽ tăng mà, không phải sợ. Với lại nếu không mua cổ phiếu mới phát hành thêm thì thực chất đâu đóng góp vốn gì cho doanh nghiệp mà chỉ là mua lại cổ phiếu của người khác.

Một số thông tin update cho AGG:

Con AGG này các chỉ số tài chính khá tốt, chỉ có vấn đề giá CP cứ giảm, không hiểu nổi.

Một số thông tin update cho các dự án AGG:

1. Dự án Sky89
    Địa chỉ: 89 Hoàng Quốc Việt, P. Phú Thuận Q.7
    Thời gian bào giao: T10/2021
    Tình trạng căn hộ: AGG đã bán hết
    Tổng sản phẩm: 490 căn
    Dự thu từ dự án: khoảng 1.2k tỷ
  2. Dự án The Standard
    Địa chỉ: Phường Tân Phước Khánh, TX Tân Uyên, Tỉnh Bình Dương
    Thời gian bào giao: Q1-2/2022
    Tình trạng căn hộ: AGG đã bán được khoảng 80%
    Tổng sản phẩm: 378 căn
    Dự thu từ dự án: khoảng 2.2k tỷ
  3. West Gate
    Địa chỉ: Trung tâm Bình Chánh
    Thời gian bào giao: Q1/2023
    Tình trạng căn hộ: chưa có thông tin cụ thể
    Tổng sản phẩm: 1000 căn
    Dự thu từ dự án: khoảng 2.5k tỷ
  4. The Song
    Địa chỉ: Trung tâm Bình Chánh
    Thời gian bào giao: 2022
    Tình trạng căn hộ: chưa có thông tin cụ thể
    Tổng sản phẩm: 1600 căn
    Dự thu từ dự án: khoảng 4.0k tỷ

Dự kiến năm nay mục tiêu 3600 tỷ, lợi nhuận 500 tỷ theo mục tiêu đề ra của ĐHCĐ đầu năm có thể đạt dượi do doanh thu bổ xung trong Qúy 3. Theo quan điểm của Mình đầu Qúy I/2022 agg sẽ có môtj nhịp tăng gia và chia cổ tức cho hoàn thành của dự án standard

chỉ số tốt đã phản ánh vào giá rôif bác :D.

Cổ phiếu tốt nhưng không thu hút được dòng tiền thì cũng khó tăng.

agg thì tốt, kiểu ổn định thôi chứ để mà kì vọng nhiều thì khó, nên giá khó tăng lắm. chung cư thì khoai lắm, sốt đất nền thôi chứ chung cư nó đều đều có khi còn giảm chứ khó sốt lắm, nên ngta k kì vọng nhiều thì k sẵn sàng trả giá cao hơn để mua ấy

Em thấy chart tuần tạo đáy W rất đẹp. Chắc các bác mua giá cao trúng nhịp chỉnh thôi.

–ĐẲNG CẤP–

https://vietstock.vn/2021/12/an-gia-gay-an-tuong-voi-dong-san-pham-compound-gia-san-thinh-vuong-4222-916322.htm

Sau bao ngày tháng chờ đợi mới được thấy màu tím :joy:

DC mua ngay đỉnh cũ đó bạn,kg sai đâu,giờ ae thấy AGG thơm chưa
/đẹp chưa??,tui thì chốt lâu rồi,dù sao cũng chúc mừng ae