AGG siêu cổ nhà ở - BĐS- Đãi kim cương trong mỏ than và hành trình 9x

- Dự án Westgate
Giá trị HKT: 1,501 tỷ
Vị trí: 349 đường Tân Túc, Bình Chánh, TP.HCM, dự án 5 mặt tiền tại phía Tây Sài Gòn, sóng đất Sài Gòn kinh khủng như thế nào thì các bác tự tìm hiểu nhé
Tổng số sản phẩm: hơn 2,000 căn hộ chung cư, diện tích sàn 186k m2 ~ giá bán thị trường lúc bàn giao khéo phải lên 70tr/m2 thì đống này bán hết mang lại doanh thu tầm hơn 13 tỷ, con số này không biết Phantomm có tính nhầm không.
Dự kiến hoàn thành: quý 2/2023

Không phải Westgate này chứ?

Đúng rồi đó bác, nhưng nhận chuyển nhượng là sao em không hiểu lắm. Hay là hoàn trả nốt khoản vay đầu tư để nắm giữ 100% dự án đó chăng?

Là mua luôn 1 dự án nào thôi bác, cùng khu vực Bình Chánh thôi chứ không phải Westgate.

Thôi đợi BCTC sắp tới xem có gì hay ho không, đại loại bác cứ hiểu là AGG có thêm đất để dành.

Dự án mới nhận chuyển nhượng 3ha tương đương với Westgate về diện tích tổng. Còn mật độ xây dựng và chi tiết phải đợi công ty công bố. Westgate chỉ xây dựng 29% tổng diện tích, 2000 căn hộ.

WG bên AGG chỉ nhận 50% (do hợp tác với Creed đã thoái vốn) LNG ước tính 1k2 tỷ. Hiện tại thì dự án mới này chắc AGG làm mình ăn đủ :smiley:

Hơn 3k tỉ thu tiền trước rồi, book dần. Chỉ chờ gió đông nữa là phất thôi bác. Em thấy mấy dự án ở Bình Chánh cứ từ từ, đợi sóng đất ở huyện này lên cao bung hàng ra bán lại tốt hơn.

thêm 3ha mới nữa là 30ha rồi cụ.
Chưa kể các dự án khác ở Bình Dương Vũng Tàu.
Vốn hoá mới được 4k tỷ bọ. Upside 100% nhé :slight_smile:

Quỹ đất của BC27 đấy là họ mới tính giá đất ruộng trên thị trường, sau chuyển đổi thành đất ở bán giá thị trường thì nhân vài lần nữa bác nhỉ?

1 Likes

Chuẩn bác. Quan trọng là AGG vẫn tiếp tục nâng quỹ đất lên. Vốn nhỏ làm nhiều dự án. Đòn bẩy từ tiền của KH nộp vào. Lại mở rộng quỹ đất. :smiley:

1 Likes

Riêng đống HTK gần 8k tỷ kia, nếu bán hết đi thì không biết tiền để đâu cho hết. Mà trong đó có mấy dự án mới chỉ đóng tiền đất + GPMB, coi như dự án mới gối đầu trong tương lai. M&A quỹ đất đều đặt, 4k tỷ vốn hóa thật sự vô lý. Nếu không chia tách, vốn hóa tỷ $ trong tầm tay của AGG.

Chia cổ tức với tăng vốn cũng là để thêm nguồn lực cho công ty triển khai mà bác. Nếu mục đích không xấu thì đó là điều tốt mà. Chia tách cũng đâu có ảnh hưởng đến vốn hoá bác ơi, thị giá điều chỉnh giảm tương ứng với số cổ phiếu tăng lên mà.

Mình có bảo là chia tách là xấu đâu. Ý là nếu số lượng cổ phiếu lưu hành như hiện tại mà vốn hóa mới hơn 4k; thì thị giá AGG phải 200 mới phản ánh vốn hóa tỷ đô. Còn nếu nó chia tách thì thị giá giảm tương ứng. Tiềm năng AGG còn rất dài.

1 Likes

cướp nào các bác :smiley:

Đây có thể xem là 1 trong những dự án được mở bán đầu tiên của TPHCM. Block D của Westgate vừa được phép mở bán. 3 tầng thương mại dưới, từ tầng 4 tới tầng 19 có 25 căn. tổng 400 căn hộ từ tầng 4-19. Ước tính dòng tiền về 1.xxx tỷ (x trung học phổ thông) :smiley:

Múc nhanh tay, đè nén tích lũy lâu rồi

Chuẩn bị vượt đỉnh rồi

Tầm này dòng tiền mình nghĩ vẫn chảy về mấy con thị giá thấp 2x, 3x. AGG cần ra BCTC năm thì mới hút dòng tiền lớn.