‼️‼️‼️ Ai đang ra sức bán ròng NVL? tại sao NĐT muốn mua bao nhiêu cũng có

image

Khối ngoại đang ra sức bán ròng NVL, nếu ai theo dõi kỹ, hầu hết thanh khoản NVL những giao dịch gần đây đều nhảy số bán ròng của khối ngoại với NVL, từ 10h sáng tới h, sau lô dư sàn hôm qua và 3 triệu cổ phiếu bán giải chấp của MBS hôm nay thì khối ngoại chính là lực lượng đang bán NVL nhiều nhất.

Tuy nhiên vẫn xuất hiện loạt lệnh mua lớn liên tục mua vào NVL, lệnh mua NVL vẫn đang liên tục khớp lệnh cả triệu cổ, hiện tại dư bán chỉ còn 500k cổ. Ae nghĩ sao? Liệu có phải cá mập đã vào hay chỉ là sang tay?

2 Likes

Không hề có một thông tin chính thức nào về người mua đống cổ NVL hôm qua và hôm nay, liệu có phải chỉ là nđt cá nhân FOMO k nhỉ?

1 Likes

Cá nhân cháy mịa hết tk lấy đâu 4-5k tỷ mà mua?

3 Likes

Bank tự doanh bán thu tiền mg

1 Likes

nghe bảo chủ tịch bán 300 triệu cổ giá trên 80 giờ đang mua dần vào. nhưng ko thấy đăng thông báo. chắc dùng tk người nhà. chủ tịch giờ nua chắc tỷ cổ cũng mua đc

2 Likes

Âm thầm ghê, nhưng hình như người nhà chủ tịch mua là cũng phải đăng ký đó bác

1 Likes

Nhỏ lẻ mua 11 triệu cổ 1 lệnh mà k cần đăng ký thì chắc là sắp có đội đánh lên rồi

1 Likes

Cái đó là gộp lệnh thôi
Chứ k phải 1 lệnh xơi luôn 11tr đâu.
Nghĩ đơn giản quá.kkkk

3 Likes

Gộp lệnh là như nào vậy bác?

3 Likes

nhiều lệnh mua cùng mệnh giá cùng tgian thì máy tính của cty ck sẽ gộp lại vào thành 1 lệnh lớn.

1 Likes

luật người nhà chủ tịch mua bán phải thông báo đăng ký,nhưng ở vn này ai làm theo luật đâu.UBCK còn cố tình tạo khe hở để đội nhóm lách luật ý chứ. điển hình như cái T2.5 chưa nói ảnh hưởng hay ko mà với trình độ công nghệ thông tin của vnam bây giờ thừa sức đưa về T2 thậm chí T1 đưa về T2.5 làm gì.

2 Likes

Vậy à bác, thông tin này là thông tin chính thức phương thức khớp lệnh của HoSE à bác?

1 Likes

tất cả lệnh bán đều từ nước ngoài, lượng bán trong nước và giải chấp đã hết sạch rồi. NVL chắc 1-2 phiên nữa là ổn định nền giá thôi

1 Likes

Chờ chiều mai hẵng bắt. Bọn lái nó thấy nhỏ lẻ
bu nhiều ngu gì nó oánh lên ?

2 Likes

Giá này ae nào muốn bắt chắc cũng bắt được rồi, còn nếu cứ đợi bắt đáy thì h lại kiểu L14 muốn mua chả mua đc

3 Likes

bất kì ai có liên quan khi mua bán đều phải thông báo nhé ông bạn

1 Likes

là bạn bạn có lách được ko?tôi là tôi lách được. mỗi tội ko sở hữu doanh nghiệp nào trên sàn thôi

2 Likes

ông lách dc là vì ông k sở hữu dn nào trên sàn đó, còn sở hữu dc thì cho kẹo ông lách thử tôi xem :grin: :grin:

1 Likes

ông phét vừa thôi

1 Likes

có cc nó mua lại

2 Likes