AMD - Hành trình thoát nhóm aQ, TT trả lại giá trị thật cho em!

Đá chẳng sợ :joy::joy::joy: xuống lại mua thêm ít , đá phải ôm 1-2 năm á chờ cơ cấu lại và thị trường bds nhộn nhịp lại

3 Likes

" Hôm nay tồi tệ, ngày mai có thể tồi tệ hơn nhưng sang hôm sau mọi thứ sẽ tốt đẹp " ( Jack Ma):heart_eyes:

5 Likes

Hết cơn bão lụt đến hồi gió to mà , đồng chí nhỉ

4 Likes

Đúng rồi bác, đến một lúc giá hst flc nói chung và đá nói riêng ở ngưỡng cao hơn.

4 Likes

Cán bộ la giai câp vô sản, là đầy tớ của ND sao nhà đẹp và to hơn nhân dân các bác nhỉ

3 Likes

Úi giời! Giờ này cứ nói thẳng ra là thằng nào trả ăn tiền mới giàu thế chứ làm công cả đời ko mua nổi 20m2 đất chứ đừng nói …. Gà em là cứ nói thẳng vậy cho nó nhanh ai chửi thích hoa mỹ phải thảo mai các kiểu thì chịu …

Mà kể cả kinh doanh thì cũng làm láo bán hàng giả lừa đảo mới nhanh giàu chứ b h mà lương thiện khó mà giàu lắm … đấy bảo đt ck chân chính đấy

3 Likes

Kakka, chuẩn bác, chả có quan nào mà ko tham, ae mình mà làm quan thi cung thế cả
Em cũng thuộc dạng chống cộng :grinning:, ông a trai vi lí lịch 3 đời mà ko dc thi vao C.A, bất mãn

1 Likes

Thực ra tôi chẳng chống ai … tôi chỉ thấy gì nói vậy theo chủ nghĩa hiện thực khách quan … hiện thực khách quan ở đây là thực tiễn chứng minh … anh hay tôi đều cũng sẽ như vậy nếu có cơ hội tại sao lại như vậy bởi nhiều thứ thay đổi quyền được hưởng thụ nhiều hơn nên nhu cầu về vật chất nhiều hơn môi trường xh nó vậy tâm lý con ng vn hẹp hòi đố kỵ văn hoá nông nghiệp nặng nề kiểu “văn hoá con gà tức nhau tiếng gáy” … kém miếng khó chịu … phân hoá quá rõ, thế là chạy đua chạy đua để có nhiều tiền hơn làm quan thì tham nhũng, làm kinh doanh thì bán hàng giả, làm công thì tham nhũng vặt …. Bla bla các kiểu … (tóm lại đây là quan điểm cá nhân dựa theo những gì nghiên cứu)

Xét cho cùng thì cộng sản hay tư bản nó cũng phân hoá giống nhau nhưng cách thể hiện khác nhau … ở đất nước tập quyền thì nó thể hiện một cách mạnh mẽ và rõ nét vì quyền lực chỉ thuộc về một bộ phận nhỏ được bảo hộ dẫn đến lộng quyền sống trên pháp luật … còn những đất nước có sự giám sát quyền lực thì nó giảm bớt …

Sự phân hoá về mọi mặt tư tưởng văn hoá chính trị kinh tế … đó là đặc điểm cái này đi trước ảnh hưởng lan tỏa cái sau mọi cái đều nằm trong một trật của sự vận động nó tác động mật thiết với nhau thông qua đời sống con người … điều đó lý giải vì sao một cái lý thuyết nào của hệ thống bị lỗi sẽ kéo theo sự đổ vỡ của cả hệ thống dù lớn hay nhỏ …

Có thể lan mang nó là vậy: nó là hệ thống ko ai có lỗi trong đều này … cũng ko phải hệ thống đó đã hỏng mà là hệ thống đang bị bệnh và cần chữa bệnh …

Cuộc sống vốn dĩ cờ vào tay ai ng đó phất … số trời đã định có muốn cũng ko được … tập chung vào những gì là của mình … chiến đấu vì chính nghĩa theo truyền thống … để đi ngủ được ngon giấc …. Đấy là tuyệt vời dù sao bất công thì thời nào cũng có …

3 Likes

Cần cho Anh Quảng cài lại hệ thống chống bugs, virus! Nếu đổ không cho hệ thống sản sinh ra mấy thứ quá thai ăn trên sương máu đồng bào và chẳng bị gì thì là sai! Hệ thống xhcn được xây dựng dựa trên mô hình công bằng, và những nhân tố trong bộ máy hơn ai hết cũng đã hiểu và đã học qua hệ thống triết lý, tư tưởng của người cs! Còn biết rõ luật còn làm sai, nghĩ một tay che đc Cả bầu trời thì cần Bác Tổng nghiêm trị! Còn một lũ ỷ quyền, cậy thế lạm Dụng quyền lực để làm sai, thì cần có sự minh bạch trong thi cử, tuyển cán bộ viên chức….đại loại như xưa phong kiến thi khoa bảng, để kiếm đc người tài phụng sự cho đất nước cũng là nét hay! Chứ giờ người tài người giỏi bị loại từ vòng giữ xe, và thay vào hồ sơ của COCC thì đất nước mình mãi bị bọn sâu bọ nó làm mục nát!

Nếu ta cứ chấp nhận thực tiễn là đặt ta vào tình huống hay vị trí như vậy mà ta cũng lạm dụng quyền lực như họ! Thì đồng nghĩa với sự lấp liếm lý do, “à tại vì…thế…nên…vậy”! Dân kêu sót nhà nước phải đứng ra giải quyết vấn đề cho dân! Còn mạc kệ bay thì sau này ra sao….?!

2 Likes

Thế gà em mới nói bị bệnh, ko có cơ thể nào ko bệnh sớm chữa trị sẽ sớm lành bệnh … để lâu sẽ biến chứng khó chữa => chết (ngắn gọn là như vậy)

Bọn ăn bẩn thì đủ lĩnh vực như ck vit bọn ăn bẩn thì ae biết rồi … đang dấy lên phong trào tẩy chay mà có thời gà em đã kêu gọi …

Úp bô xong công số liệu thì trả làm mẹ gì chỉ là cái lật lọng giải tỏa tâm lý, tiền ko quay về được … đây là ví dụ ăn bẩn ngàn tỏi xương máu mồi hồi ndt là dân đấy …

Ck vịt chỉ là khía cạnh nhỏ để ae hình dung guồng máy 100tr ng trên mọi mặt trận nó kinh khủng thế nào…

Ta cũng ko phải chấp nhận nhưng đấu tranh trên cơ sở thượng tôn pháp luật và niềm tin vào công lý … bởi lật được con thuyền mình đứng thì mình cũng chết chìm … ko phải sợ mà thực sự con thuyền nó vẫn đang tốt ko vì nó bị hỏng động cơ mà vứt bỏ bởi để làm được con thuyền là bao thế hệ xương máu … dù có lật sang con thuyền khác chắc gì nó đã tốt hơn … nói như vậy cũng ko phải nhụt ý trí mà là phải chiến đấu trên ý trí hiểu biết tầm nhìn nhận thức đúng đắn

3 Likes

Chuẩn bác! Cần chữa trị không đi căn ung thư thì khó chữa sau này! Ủng hộ củng cố lại bộ máy để làm sao thoả đáng được cho dân, cho những người mất tiền, mang Cả tài sản đầu tư vào chứng khoán! Nhiều người trên rất giỏi, chỉ là họ chưa thấy hoặc chưa nhìn nhận vấn đề đang xảy ra! Bao nhiêu năm ck vẫn quanh quẩn trong sân nhà!? Bao lần giựt quán quân giảm mạnh nhất thế giới! Hãy làm minh bạch từ những người cầm trịch! Đừng để kênh huy động vốn quốc gia thành sòng bài đen đỏ!

3 Likes

@Chanh mấy nay buồn quá! Tự mình thấy cáu gắt, bực bội với mọi người xung quanh…chắc cũng stress rồi bác ạ! Sư tử ngoài sân, em trong nhà, và ngược lại!!! 02 năm kiếm đc tý giờ tan theo khói sương!!!

3 Likes

Chơi coin hay ck thì game trong tay người có nhiều tiền hết. Họ muốn gom mã hay token nào họ phải nghĩ cách đạp nó xuống để gom :joy::joy::joy:. Em tập chơi 2 loại mỗi loại bỏ vô 1k$. Sau vụ Luna thì thấy rõ ràng dự án khủng - team dev khủng - vệ tinh xung quanh cũng uy tín và khủng và cái chết thì thảm ( gần giống bác THM ). Người chơi ăn được hể hả cười khen bla bla…dcm thua qua ra chởi :rofl::rofl::rofl:( có ai ép chơi đúng không các bác ). Dự án nào chẳng có rủi ro lợi nhuận càng cao rủi ro càng lớn. Không chơi thì sẽ không hiểu và không cảm nhận được , thua được vẫn cứ phải vui dĩ nhiên mỗi người chơi có nguyên tắc riêng của mình. Em chơi có quy tắc của bản thân em, ví dụ : em xác định sẽ mua 1 chiếc điện thoại hay 1 chiếc xe máy mới thì em không mua em mang vô chơi nếu được thì vui thua thì coi như mình không dùng đồ mới không ảnh hưởng đến gia đình bạn bè , anh em.
Tiền nhàn rỗi : tức là khoản tiền có mất nó không ảnh hưởng đến cuộc sống của bản thân mình và những người xung quanh ( quan điểm cá nhân em là vậy ). Còn ai vay để chơi mà không trả được ảnh hưởng đến gia đình thì nên xem lại cách chơi ( vay được trả được thì hãy chơi )
P/S : Work to earn mãi trường tồn - đầu tư hay chơi chỉ coi là giải trí thôi ạ :joy::joy::joy: vui có thưởng - ko có thưởng ko vui !

3 Likes

Vợ chồng có phúc cùng Hương có họa cùng chịu mà . mới có tí tẹo sóng gió ăn nhằm gì :sweat_smile:

4 Likes

Cũng chí lý! Nhưng gà em ko gọi là chơi mà gà em gọi ck là đầu tư cho nó oách … thực ra oánh ck hay coin chưa bao giờ là đơn giản nó là kiến thức là kinh nghiệm là đào bới tìm sâu là tổng hoà của rụng ck rụng tóc nên gọi là chơi thì có vẻ Phung phí tri thức … theo tôi nó là công việc cực kỳ vất vả : đọc nhiều, xem nhiều phân tích nhiều tư duy nhiều suy nghĩ nhiều tốn rất nhiều nơ rôn (có thể tôi rất quý từng đồng tiền kiếm được)

Tôi ko định nghĩa là chơi … (quan điểm cá nhân) vì tiền nhàn rỗi cũng là tiền lao động cực khổ mới kiếm ra nên gà em quý từng đồng…

Rủi ro sẽ được giảm thiểu, lợi nhuận tốt nếu ta có tư duy tốt ngắn gọn là vậy… tuy nhiên, vẫn có những trường hợp bất khả kháng …

3 Likes

Tiền ai cũng quý bác nhưng ý em ở đây là ( đừng để nó làm xáo trộn cuộc sống của mình và người xung quanh ). Đầu tư hay chơi là do cách nghĩ mỗi người - đọc là điều đương nhiên nếu muốn chơi ( đầu tư ) lâu và sâu ( bỏ nhiều tiền vô )

4 Likes

Chuẩn bác
C.Ô.C.C vầ cha truyền con nói vẫn còn quá nhiều trong XH hiện tại, tất nhiên la néu người con giỏi thât thi tiếp nối và phát huy thi quá tốt cho sư phat triển
Ko ít vụ án cha truyền con nối gây bưc xúc dư luận và triều đình, điển hình như con trai 1 bộ trưởng ất ơ lại dc cha mình bổ nhiệm CT HĐQT Sabeco, em Tô Linh Hương ( gg search vẫn còn), xinh đẹp tốt mơi tôt nghiêp báo chí năm 22t cũng về làm CT 1 cty XD lớn thuộc Dầu khí vi có cha mình là Trưởng ban tô chức TW, rôi con trai của bí thư tỉnh ủy làm GĐ sở khi mới 26t…các vụ này đã dc xử lí. Câu hỏi đặt ra là nếu các bạn này là con của dân đen như mình thì con đường quan lộ lieu co thuận lợi?
Rồi nói đi nghĩa vụ QS là vinh hạnh… ma toàn con dân mơi vinh hạnh thôi vi con cán bộ có ai đi đâu mà dc vinh hạnh ( 1 ĐB QH đa phát biểu)
Em cung như nhieu chứng sĩ khác, tiền mồ hôi, máu của mình đầu tư đê mong cs tốt hơn nên khi bị ăn cướp thi vưa của đau con xót uất nghẹn, căm phẫn…

3 Likes

Ae đã thấy chấn tĩnh tinh thần cho ngày mai chưa … hiện tại gà em lượn một vòng thì thấy mọi thứ đều rất im ắng …

Điều gì vậy ! Thật sự đã thảm hại vậy sao … media, chuyên gia cũng im hết rồi … vậy là cho trôi sông sao ko phải vậy chứ

Nhưng gà em vẫn tin ngày mai sẽ tươi sáng … hãy tin vào những đều tốt đẹp nó sẽ tốt đẹp giống như gà em hay nói hãy thích tiền thì tiền sẽ rơi vào đầu mình :grinning_face_with_smiling_eyes:

Hãy lạc quan lên bà con lạc quan là hành trình chiến thắng dẫn đến thành công sua đi u tối nhanh nhất …

3 Likes

Cá mập DC đã chuẩn bị xiềng để múc ae hãy theo dấu chân người khổng lồ, tiền của quỹ ko bao giờ nằm im

1 Likes

Flc cải chính báo cáo tài chính hợp nhất tăng 171% ngày mai ae liệu có nên múc hst ko?

2 Likes