An Vui Hạnh Phúc - Hành Trình của Hiểu Biết và Yêu Thương | SS2

@sosad ơi, Karol đây ạ. Câu hỏi này cô chủ không trả lời cho em được.

Kiến thức và tài liệu em có thể tìm kiếm ở các nguồn mở trên Internet hoặc tham gia các khoá học chứng khoán ở VN. Khi đã có kiến thức cơ bản rồi, em nên bắt đầu từ số vốn nhỏ và gia tăng dần tuỳ theo kết quả đầu tư.

Em có thể theo dõi lại :sunflower: Danh sách bài viết của Gấu và nhắn những câu hỏi liên quan đến hộp thư cô chủ nhé.

Karol.

192 Likes

Theo mình nghĩ bạn chẳng cần phải đi đâu xa đâu, có câu xa tận chân trời mà gần ngay trước mắt. Bạn chỉ cần tiêu hóa tốt danh sách các bài viết của gấu là có thể đủ tự mình chinh chiến dc rồi, cứ mạnh dạn trải nghiệm và sửa sai mới khá dần lên dc. Đừng tốn tiền vào các chiên gia tào lao vô ích thôi. Chân thành :slightly_smiling_face:

7 Likes

Em cảm ơn anh @Hu_Khong :four_leaf_clover: :pray:

206 Likes

Thương @urithanh nha. Bình an và mạnh khoẻ :four_leaf_clover: :smiling_face_with_three_hearts:

206 Likes

:smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

206 Likes

Cảm ơn @Gtex113 đã dành thời gian xem những bài viết của Gấu. Đã lâu rồi mới thấy Gtex113 bình luận vào chủ đề đó. Điều này gợi nhớ về Hành trình đầu tiên, khi đó mọi người đã tụ hội rất vui vẻ với nhau. Có vẻ như, diễn đàn bây giờ đã khác, đã vắng đi những người bạn từng rất thân thiết nhau.

Hành trình An Vui Hạnh Phúc chỉ mới bắt đầu và Gấu sẽ duy trì nó như thông điệp trước đây. Chủ đề này cũng sẽ là nơi mà Gấu lựa chọn để dừng lại khi đến thời điểm phù hợp. Bản thân Gấu rất vui khi vẫn còn giữ liên lạc với một số anh chị em ở đây. Rất trân trọng.

:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

Về phương pháp mà @Gtex113 nhắc đến, nếu cách làm đó đang có hiệu quả thì cứ giữ nha. Với Gấu, không có cách nào là đúng hoàn toàn và sai hoàn toàn, mà chỉ có phương pháp phù hợp và thời điểm phù hợp. Biết nhiều cách giúp mình có nhiều sự lựa chọn hơn khi quyết định. Karol và Nipper nhà Gấu cũng như vậy. Mỗi người đều có những sự quan tâm và cách phân tích trái ngược nhau. Nhưng kết quả cuối cùng, cả hai đều chứng tỏ được tính hiệu quả. Điều đó thật sự quan trọng.

Vậy nên, Gtex có sự cầu thị trong việc ghi nhận, chọn lọc và tiếp thu những cách làm mới là tiền đề rất tốt của sự Lắng Nghe Sâu Sắc (đề cập ở bài viết đầu tiên) rồi đó. Điều đó không chỉ lợi ích trong việc phát triển nghề nghiệp, mà còn là khả năng chữa lành những vết thương về tinh thần cho bản thân và cho người khác. Xã hội cần nhiều hơn những người có khả năng chữa lành như vậy.

Gấu xin nhận lời chúc của @Gtex113nguyện an lành về trên khắp nhân gian.

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

213 Likes

Karol và Nipper sao bằng Nickles và Rhia, đúng không @Rhiana ?

180 Likes

Sao chú lại tag con vào nữa :joy: Tuần sau chú set kèo với cô Karol đi ạ. Rhi rhi và bác Nipper sẽ ngồi xem hai người đấu ạ.

:rofl: :rofl:

183 Likes

Ý hay đó Rhia. Ngay phiên mai ai dự đoán đúng thì dẫn BEAR, Rhia và người còn lại đi ăn một bữa :rofl: :rofl: :rofl:

@Nickles @Chanel

205 Likes

Chắc chưa Nickles? Không cần Nipper đâu, Karol chấp cả hai.

:slightly_smiling_face: :sneezing_face:

Karol.

188 Likes

Thôi Rhia rút lui ạ. Chú Nickles có chơi có chịu nha.

:rofl: :no_mouth:

173 Likes

:rofl: :rofl: :rofl:

Karol với Nickles là được rồi. Thắng thua không quan trọng nha nha.

196 Likes

Cái con bé này, sao phải sợ :sweat_smile:

Ok Nickles tham gia. Mỗi người gửi dự đoán về cho BEAR. Tối mai xem kết quả. Chốt nhá, Karol.

157 Likes

Karol tham gia.

Karol.

168 Likes

Chú nghĩ có muốn suy nghĩ lại không ạ? Cô Bear đang ngồi cười rất tươi đó chú ơi. Kèo này Rhia thấy cửa thắng của chú hẹp lắm đó ạ.

:joy:

160 Likes

Rồi rồi. BEAR cười là chắc cú Nickles thắng rồi :laughing:

175 Likes

Đúng là thắng thua không quan trọng… mà quan trọng là kiểu gì cô Bear cũng có ăn phải không?!

:flushed: :flushed:

180 Likes

:rofl: :rofl: :rofl:

Rhia cũng có quà mà. Cô cũng muốn xem hai người ấy thế nào sau vài tuần Nickles tham gia TTCK VN. Hơn nữa, lần trước thua rồi nên phải gỡ chứ.

203 Likes

Vâng, chị Karol cố lên ạ!

:joy: :kissing_heart:

185 Likes

Con bé lật mặt rồi kìa. Nickles nuôi ong tay áo rồi :slightly_smiling_face: :coconut:

Karol.

186 Likes