An Vui Hạnh Phúc - Hành Trình của Hiểu Biết và Yêu Thương | SS2

Ok ok. Chọc ông thôi. Tháng sau gặp nhé. Lâu rồi không làm vài chầu. Rủ idol WINTERBEAR và Karol nữa nhé.

179 Likes

Cảm ơn lời mời của anh @Matthias_fr . Hẹn ở gặp mọi người ở Marseille để ôn lại chuyện cũ. Rất hào hứng :beer: :beer:

Karol.

190 Likes

:ok_hand: :beer:

179 Likes

@WINTERBEAR chào chị Bear, chúc chị hạnh phúc, an nhiên trong hành trình của mình.

Mình biết đến chị một thời gian ngắn gần đây nhưng những chia sẻ của chị rất có giá trị cho mình và cho cộng đồng.

Hy vọng có thể kết nối với chị ở những diễn đàn quốc tế.

@Chanel xin nhờ Karol chuyển lời đến chị gấu. Cám ơn Karol.

3 Likes

Em Bear xinh gái quá :heart: :smiling_face_with_three_hearts: :kissing_heart:

5 Likes

Cảm ơn @dht . Lời nhắn đã được chuyển đi. Mong những điều tốt lành sẽ đến với bạn :four_leaf_clover:

Karol.

190 Likes

:smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

Karol cảm ơn chị @mechuot ạ.

Karol.

188 Likes

Karol cho mình gởi lời chào tạm biệt Gấu nha.
Hỗm rày mình ko vào các Topic nên ko biết là Gấu đã kết thúc hành trình tại F247. Buồn nhưng luôn ủng hộ Gấu.

Mình nhớ mãi về cô bé luôn luôn lắng nghe và biết chia sẻ với mọi người, ghi cái gì cũng dài ơi là dài, chỉ thấy thương ở điểm đó.

Mong Gấu nhiều sức khỏe, bình an, vui vẻ và thành công trong cuộc hành trình Gấu chọn.

7 Likes

ohh, bức ảnh hay, có ý nghĩa gì k hả bác?

5 Likes

Bức ảnh là biển học vô bờ về tư duy Nho giáo, triết học Đạo gia, trí tuệ Phật gia.
Vì sao vậy? Bạn thử áp bất cứ một triết lý Phật giáo nào vào bức ảnh này xem, có phải nó đều phù hợp? :blush:

Nếu là “Duyên” thì @Bernice hãy lưu lại bức ảnh này và đọc thêm nhiều về nhân sinh quan, triết học Nho giáo, Phật giáo nữa nhé. Sẽ thay đổi rõ về cuộc sống của bạn lắm đấy.

Gấu theo Phật giáo nên mình gởi bức ảnh này, Gấu sẽ đọc được.

Triết lý đúng của đời người có lúc không phải là đạt được, mà là buông bỏ. Buông bỏ để làm những việc có ích hơn, phù hợp hơn.

Nhân sinh không có 2 chữ “nếu như”, đừng để đến lúc bản thân hối hận mới muốn thay đổi lại từ đầu.
P/s: câu cuối này là mình đọc trong sách, còn sách nào thì mình ko thể nhớ hết.:blush:

7 Likes

cảm ơn bác nhiều nhé ạ

5 Likes

hỏi nốt bác 1 câu, bức ảnh này có tên k ạ? @NgonHaiDang

5 Likes

Có tên đấy bạn mà mình ko nhớ rõ. Chỉ nhớ đại ý là “tư duy Nho Giáo, triết học Đạo gia, trí tuệ Phật gia là nền tảng của sự phát triển của văn hóa nhân loại”

Nếu bạn muốn tìm hiểu về các tác phẩm Phật học có thể vào “Tạp chí nghiên cứu phát huy văn hóa Phật giáo và dân tộc” tìm hiểu sâu hơn nữa nhé.

4 Likes

hehe oke bác, mình cảm ơn nha.

6 Likes

Cảm ơn anh @NgonHaiDang . Lời nhắn đã được gửi đến cô chủ. Nguyện cầu Bình An và Mạnh khoẻ đến anh và gia đình :four_leaf_clover:

Karol.

187 Likes

Gấu so với bây giờ không khác là mấy Rhia nhỉ?

176 Likes

Ở VN trễ rồi mà cô vẫn còn thức ạ? Mới có mấy năm thôi mà cô Bear so với trước đã ốm hơn chút rồi ạ :smiling_face:

184 Likes

Mùa 3 đã bắt đầu rồi đó @hoang_cong_thanh . Nhưng không phải ở đây. Em và @hoaithuong_pham ráng hoàn thành nốt tháng này để sang bên kia cùng mọi người.

177 Likes

Cô vừa đi tiệc về nên dành chút thời gian tương tác với Gấu. Sang đây lại thấy bạn Nickles (vừa mới làm quen) có quà kỷ niệm từ con :laughing:

177 Likes

Vâng ạ. Cô trò chuyện xong với cô Bear thì nghỉ ngơi sớm ạ. Cô từ từ làm quen nha :smiling_face:

184 Likes