An Vui Hạnh Phúc - Hành Trình của Hiểu Biết và Yêu Thương | SS2

Nickles ma lao xuong luon chac thi truong tang them chuc diem. Tu tu thoi anh oi.

166 Likes

Chú ấy không dám đâu hai chị ơi. Chú Ivan dặn rồi, hết tháng.

:rofl: :rofl:

174 Likes

Ý của Ivan rất hay đó. Vẫn chưa có gì hay đáng để xem cả. Nickles cứ theo Karol nha. Gấu xem qua rồi, ổn đó. Giờ thì BEAR dành chút thời gian xem TSX đã.

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

200 Likes

Ngó VISAMSFT nữa cô Bear ơi.

:slightly_smiling_face: :slightly_smiling_face: :slightly_smiling_face:

178 Likes

Có rồi nha :rofl: Rhia vào đi rồi cô bán cho nha :stuck_out_tongue_winking_eye:

201 Likes

Con biết ngay mà. Mà thôi, con chừa lại một ít cho VNIndex cô ạ.

:joy: :joy:

179 Likes

Tối nay mua ủng hộ mã của cha Rhia đi. Nay tăng tốt quá kìa.

Karol.

180 Likes

:rofl: :rofl: :rofl:

Không ổn đâu ạ. Nó lại gửi giấy về nhà thì cha la em mất. Gì thì gì chứ em sẽ né cty nhà em ra đầu tiên. Em quan sát thôi ạ.

171 Likes

Hay qua Rhia. Cung dang theo doi. BEAR vao roi thi an tam roi.

176 Likes

Được rồi. Cả hai sang kia bàn luận nha. Ở VN các bạn đang nghỉ ngơi rồi.

Karol.

184 Likes

Mới sáng tranh thủ mở F ra đã thấy chị nhắc em rồi. Thanks chị iu vẫn nhớ em nhé. :smiling_face_with_three_hearts:
Lần trước em cũng có tham gia chương trình Chứng khoán nghìn lẻ một phiên đó.
Em cũng đã có xem qua event lần này của BQT F247, nhưng mà để lên tâm sự thì nghe “bộn bề lo toan” lắm, lại tụt hết mood của chứng sĩ đó chị nè. hihi.
Chúc đại gia đình nhà Gấu An vui hạnh phúc mỗi ngày ạ.

7 Likes

Gấu có xem bài dự thi của @urithanh , em viết hay nha. Tập trung công việc chính và giữ gìn sức khoẻ :four_leaf_clover: :smiling_face_with_three_hearts:

203 Likes

Em cảm ơn và tuân lệnh chị nhé. :wink:

4 Likes

@urithanh ơi, Gấu không gửi tin nhắn cho em được. Em mở lại chức năng nhận tin hoặc nhắn cho Gấu nha. Chị đã xem rồi và có điều này dành riêng cho em.

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

189 Likes

BEAR ơi. Karol ơi.

Nickles đang hướng dẫn bài học dành cho các bé sáng nay mà BEAR đã trình bày. Tuy nhiên, có một chỗ mà Nickles cần hỗ trợ. Trong các nguyên tắc cơ bản của Surfing, nguyên tắc đầu tiên là:

Biết đủ và chốt lãi luôn đúng (Đặt ra % lợi nhuận kì vọng cố định và chốt lãi khi đạt hoặc vượt kì vọng).

Các bạn nhỏ nhà Nickles đặt câu hỏi: “Vậy bao nhiêu % là phù hợp cho từng mã? Làm sao biết khi nào là đủ để chốt lời vậy, daddy?”

Anh có thể trả lời theo phương pháp KeP nhưng sẽ là khó hiểu với tụi nhỏ. Vì vậy, anh muốn nhờ BEAR hoặc Karol có cách nào chỉ dẫn một cách dễ hiểu và dễ nhớ hơn không? Nếu chỉ xoay quanh hai phép toán cộng trừ thì tốt hơn.

Cảm ơn hai em.

@WINTERBEAR @Chanel

158 Likes

Karol chào anh. Với các bạn nhỏ thì sẽ có điều chỉnh về bài học khi đi sâu vào từng nguyên tắc. Không thể áp dụng kiến thức ở bậc cao để hướng dẫn được. Suy nghĩ của Nickles là chính xác.

Cô chủ đang xem và sẽ trả lời anh nhé. Về phần này Karol nghĩ có thể chia sẻ cho anh và các bạn ở đây. BEAR là người viết ra phương pháp nên giải nghĩa sẽ dễ hiểu hơn.

Karol.

165 Likes

Cảm ơn em. Anh sẽ chờ thông báo từ BEAR.

153 Likes

Chú Nickles ơi, pp KeP vẫn có thể hướng dẫn được và có độ chính xác cao hơn. Rhia từng tham gia một buổi học của các bé và thấy đây vẫn là cách tốt hơn cả. Ở VN thì có thể dùng cách khác nhưng ở bên này the best vẫn là KeP.

159 Likes

Thì chú đang áp dụng cho VNIndex nên mới sang đây hỏi. Ở VN dễ làm quen với các bạn nhà Nickles hơn.

180 Likes

Cong tru thi dung phep tinh nhip hoi nam 2010 cho vnindex la duoc do anh. Monique nghi BEAR cung se chon cach do cho don gian.

180 Likes