Anh em chú ý khi đầu tư Chứng khoán ở Việt nam cần phải biết những cái này thì Ăn Lồi Họng....... ../

Chuyện kể rằng, khi lạc vào mê cung Vnindex ,…

1. Kể cả tổ lái nào cũng không thể xây dựng được giá cho hàng của mình, vì nó phụ thuộc nhiều thứ như dòng tiền, độ hót, lòng tham của nhà đầu tư. Vì lẽ đấy không ai trên TT dám nói taget chuẩn của 1 mã bất kỳ.

2.Tất cả hàng hoá trên TT lúc tăng giá đều có tính chất riêng nhưng luôn phải hoà quyện cùng sóng của TT.

3. Nếu biết cổ ấy tăng giá 95% thì đã kêu cả họ nhà nó mua rồi ko đến lượt mình, vì thế phải tự mình tìm hàng mà chiến nhé.

4. Không nên đầu tư cổ phiếu xong đi hỏi abcd chổ này chỗ kia, mà phải nắm đc trước khi xuống tiền.

5. Đừng quá hăng hái với cổ ko chạy mà nhúc nhích tý là như kiếm được vàng, mà hãy cảm nhận hàng đấy sẽ chạy được khá trong thời gian tới.

6. Cổ càng chạy trong môi trường tốt thì đừng đi chym nó cho tốn công mà phải gánh lãi cho thật khoẻ.

7. Gồng lổ mà chơi đòn bẩy thì mất cả chì và chài, mất hết chi phí cơ hội.

8. Trên TT ko có sóng nào giống sóng nào, nên kiếm ăn được cứ kiếm và phải biết bán khi TT quay đầu, tốt nhất là luôn tập chốt lãi thường xuyên, đều đặn

9. Khi nhìn thấy cơ hội tăng giá ở mã nào đấy thì nên dũng cảm đảo hàng ngay.

10. Ăn lồi họng là gì? ko phải ăn được một mã mà ăn được nhiều mã và vô khi nó vừa khởi động để chạy, và mua phải đặt ra tiêu chí số lượng lớn mua được giá thấp, luôn nhìn ra hàng mới để tìm kiếm cơ hội.

Cuối tuần rảnh rổi em Grap TT tâm sự tý thôi, ae lồi mồm tiếp nhé.

31 Likes

**Vvăn bản nhấn mạnhL* H

2 Likes

mịa chuẩn phết

5 Likes

ace nhà mình té hết chưa

3 Likes

Sợ quá e phọt 1/2 rui

2 Likes

mình thấy ROS lệnh to ra là mình té ngay 200k cho lái ôm hộ

2 Likes

thị trường phân hóa cp lại phải nhắc anh em mấy cái này

5 Likes

em nhớ dồi

7 Likes

anh @onlyu9 vừa phải thôi để chị em còn vào đọc chứ,…hmmmm
:sweat_smile: :sweat_smile:

4 Likes

Mọi người nhớ là Vnindex đang ở Sóng 5 là sóng tăng nhé

Trước mắt tạm coi là hôm nay trong nhịp, 1.5.1.2.

6 Likes

em thấy cái này rồi, nhịp lẻ là nhịp tăng trong trung hạn

5 Likes

Hôm nọ 1 trong các mod của f247 hình như có phân tích sâu về diễn biến index sau tết đấy anh

@NguyenCuong_CE

5 Likes

mai thứ 6 về mặt lý thuyết index sẽ xanh hoặc đỏ nhẹ. Nhưng sẽ xuất hiện 1 số cổ phiếu tăng dư mua trần khối lượng lớn

5 Likes

5 Likes

Index đang sideway là thời điểm nhiều cp tăng bằng lần đây, giai đoạn này chính là giai đoạn thân cá, giai đoạn vàng mà anh em chứng khoán đang mọng đợi

6 Likes

đúng chuẩn là chuyên gia lướt sóng đây rồi, ăn lồi mồm khi ị lồi khu :rofl:

1 Likes

Hâhhaaa

Quá chuẩn đại ka

1 Likes

anh em đánh chứng phải nghiền ngẫm kỹ vào

1 Likes

Hay