ANT - Hậu thoái vốn nhà nước - Vươn mình trỗi dậy

Công ty niêm yết 20 ngày sau khi chốt quý phải ra báo cáo

2 Likes

Dự báo chỉ số cước phí tàu biển thời gian tới.
Đây là chi phí đột biến nhất của ANT trong 9 tháng đầu năm 2021 lên tới gần 38 tỷ trong khi 9 tháng 2020 chỉ 3.8 tỷ.

1 Likes

Nhà máy b’lao food cơ bản đã xong, đang trong thời gian lắp đặt máy móc. Ai có tầm nhìn mới nhìn ra ANT tiềm năng thế nào.

1 Likes

Như vậy cho dù cước tàu có tăng đột biến thì lượng hàng xuất khẩu năm 2021 sẽ gấp 5 lần năm 2020 đấy bác ạ. Bctc quý 4 mà ra thì chim lợn bay đi hết.

ANT này thì có bị ảnh hưởng giá thanh Long đang thấp do không ai thu mua không các bác

Chỉ là TQ thông báo ngừng nhập thanh long chứ không phải là không ai thu mua, ANT đa dạng sản phẩm, thanh long có ít thôi. Thêm nữa ngày 10/1/22 TQ đã mở cửa khẩu lại vì thiếu lương thực. Tất cả sản phẩm đã được đảm bảo đầu ra. Tôi cũng chả hiểu bác đi đầu tư như nào mà ko tìm hiểu nghiên cứu CTY, và thị trường. Ngoài ra ANT chỉ xuất số ít vào TQ. Chủ yếu xuất đi Nhật,Hàn,Mỹ, EU…Nhóm nông nghiệp công nghệ cao sẽ xuất đi thị trường khó tính nhất. Mua giá rẻ đầu vào, xuất giá cao, không giàu không được!

Thanh Long chủ yếu bên nhà máy Lavifood xử lý và dân bán càng rẻ thì càng có lợi cho thu mua chế biến xuất khẩu, hàng xk của ANT nghiêng về thực phẩm đóng hộp, rau củ quả.

Lâu tạo đáy nhỉ

ANT AI bán 120k cp vậy, sao ko sàn nhỉ, khó hiểu thật

Nay vol 240k rồi cơ à

nhanh như chớp em không kịp trở tay các cụ ạ! kể mà làm được ít 16.xx có phải thơm không!?

Lệnh sang tay 2 bên đặt cùng 1 lúc, chứ làm gì mà khớp được, ai nhanh tay dc ké 1 tí

240k của ANt thực sự là ẩn số, gom được từng ấy không dễ

bác đầu tư lâu năm ko giải dc ẩn số này à?

Mua miệng ấy mà. Hôm nay lệnh 16 này treo mãi có thấy vào khớp đâu.

Con hàng này đã giảm gần 50% từ đỉnh lúc khi Minh Cây thông KTC hô, giờ thanh khoản còn có tí tẹo. Hôm qua giao dịch đột biến không biết là sang tay hay quay tay, còn lại chỉ có 4 bác nhỏ lẻ khớp từ 100 - 800 cổ.

Muốn tăng mạnh trở lại vùng đỉnh chắc phải có trò gì đấy để lái lên, chứ dựa vào nội lực của doanh nghiệp thì hiện tại có cải thiện chứ đột phá thì chưa, hoặc phải chờ lâu. Nhưng anh em đã ăn quả lừa của MCT rồi giờ khó ăn bánh vẽ lần nữa lắm, không biết rồi có trò gì hay hơn không.

Năm nay e là một năm kinh doanh khó khăn cho ANT. Anh em có hàng bảo trọng nhé… :beers:

Bác add ■■■■ em nói chuyện tí nhé . ■■■■ 0832777777

1 Likes

giá cước tàu biển tăng thế này chắc là vỡ kế hoạch lỗ chỏng vó lên rôi, toi em rồi các bác ơi, huhu…

1 Likes

Ông nào chán thì cắt nhé, cơ hội hiếm có khi có lệnh mua nhiều thế kia.

1 Likes

ANT hàng lái bẩn của KTC các bác mua làm gì

1 Likes