ASM - "ĐẾ CHẾ" SAO MAI không biết bao giờ mới LỚN thật sự? ASM đang đi đúng định hướng của chính phủ!

Dòng tiền sẽ tập trung vào các nhóm ngành hưởng lợi thật sự và theo định hướng kinh tế của chính phủ l vì sao?

1 Likes

Tham khảo BCG rói vốn vào ngành năng lượng nè các bác

Cái này thì đợi cuối tháng 4 thôi. Một trong các dự án ở Dak Nông, hay Đak lak, hay Đồng tháp được phê duyệt là ngon rồi.

1 Likes

Sao mình thấy bác Thuấn định làm 2 dự án ở ĐN va ĐL mà bác
Mình không thấy dự án Đồng Tháp bác ơi

Mình nghe cụm nhà máy ĐMT ở Đồng Tháp có bác nào nói ASM đã sở hữu khu đất dự tính làm nhà máy, bác đó còn nói chỗ đó gần nhà bác ấy ở Đồng Tháp luôn đó, nhưng nhà máy ở ĐT nhỏ thôi bác, nghe đâu cỡ dự án ở Long An thôi bác

Cảnh báo về cổ ngân hàng.,., Bấm để xem chi tiết

Đúng là bank sẽ gặp khó khăn v/v kiểm soát trái phiếu của chính phủ nhưng Mấy bác short mang đi chim lợn lung tung để kiếm lời short …hihi

Mình dù không có chi tiết nhưng cũng dự thế nhưng hy vọng dự án này đấu nối sớm thì có thêm doanh thu & lợi nhuận liền cho ASM !

Còn 2 dự án ở Đắc Nông & Đắc Lắc là 2 dự án lớn cho việc phát triển Điện tổng thể của VN mà chính phủ đang lên kế hoạch trong quy hoạch điện VIII .

mọi thông tin mà rõ ràng quá thì lại không còn ngon nữa các bác nhỉ, nhất là giai đoạn giao thời, lấn sân chuyển đổi sang một lĩnh vực mới !

1 Likes

Thông tin PHT giá 12 ở đâu bác nhỉ

1 Likes

tìm đọc báo cáo họp ĐHCĐ nhé bác. PHT khoản hơn 160tr cổ cho cổ đông hiện hữu, tương đương quyền mua 2:1

2 Likes

Năm 2022 là năm của cp năng lượng, vận tải năng lượng, sản xuất xuất khẩu liên quan đến nông nghiệp, thức ăn nông nghiệp , hàng hoá

1 Likes

Mai ASM xanh tiếp thì coi như đã xác nhận đáy? Hi vọng thông tin về ĐHCĐ sẽ đem đến giai đoạn giao dịch tích cực cho ASM & IDI thời gian tới

1 Likes

HPG cũng dự định làm dự án điện gió lớn ở Đắc Nông nè bác
Nhưng lĩnh vực điện xanh ĐMT thì ASM đi trước một bước

1 Likes

Tin này dễ xem về HPG hơn!
VN thiếu điện và chính phủ đang có kể hoạch đầu tư lớn ngành điện nên các anh tư nhân lớn như HPG không bỏ qua cơ hội nhỉ! Hihi

Năng lượng tái tạo không chỉ nóng lên ở VN mà khắp thế giới , một phần vì địa chính trị nhé

Good morning Sao Mai! Hihi

Bác đổi lại subject đê, kiên định chứ gì mà đổi subject liên tục dậy =))

1 Likes

Thay đổi cho phù hợp bác !

Mình nghĩ title đang đúng với tình hình Asm hiện tại bác ơi

Bác muốn đổi lại như thế nào ? Xin cho ý kiến! Thanks