BAF - Đón sóng heo 2024, mùa tựu trường và mua trung thu, giá heo 6x 7x

Giá heo đang ở vùng giá 6x và dự kiến sẽ còn tăng khi sắp vào mùa tựu trường và trung thu.
Biên lợi nhuận Heo đang là rất cao với giá heo này.
Lợi nhuận quý 2 .2024 của BAF gấp 10 lần cùng kì quý 2.2023, làm tăng EPS, kéo giảm P/e, khiến định giá của BAF tăng lên, target giá là 26.000 vnd.

Ace nhà đầu tư theo dõi BAF nhé - Mr Cafe F
Nhóm Pegasus

1 Likes

Kỳ vọng này được không bác?

1 Likes

hoàn toàn được nhé bạn, các ngành khác sẽ bị ảnh hưởng bởi suy thoái kinh tế nhiều, nhưng với riêng ngành Heo, đây là ngành thực phẩm cơ bản, giá heo sẽ quay đầu tăng giá khi vào tháng 8. Hiện biên lợi nhuận ngành là cực kì cao. Nên ngành đi ngược xu hướng giảm của VNindex chỉ có thể là ngành Heo.

1 Likes

Hôm nay giá heo đã tăng trở lại nhé ae, dự kiến sẽ tăng dần trong tháng 8 này, mùa tựu trường đã đến

1 Likes

z5666734088963_5b363e73274d6fd437187c1c69179dcb
Nay có mua thêm ít BAF giá 18 và 18.05

ỦA, ae nhà đầu tư nào kéo con lơn BAF của mình xanh ATC luôn vậy ^^

1 Likes

Kết thúc phiên 25.07.2024 - BAF chốt xanh với giá cao nhất ngày 18.55 ^^

Vùng giá dưới 20 là vùng giá mua thoải mái của BAF nhé ae

dự kiến đầu tuần sau, báo cáo tài chính Quý 2-2024 BAF sẽ công bố.

Không share room. Mod đã xóa

đây là vùng an toàn của cổ phiếu Heo

Công suất 600.000 con heo thịt/năm thì lợi nhuận ước tính bao nhiêu ?
xem hình ảnh trên nhé.

1 Likes

Không nói đến cơ bản, thì so về kỹ thuật DBC có vẻ đang khỏe hơn hẳn so với BAF ad nhỉ ? Vậy liệu DBC có đáng đầu tư hơn BAF ?

1 Likes

BAF, DBC đều đánh theo sóng heo cả. Giá heo đang neo cao 6x, dự kiến sẽ lên đến 7x trong tháng 8, 9 này khi mùa tựu trường bắt đầu.
Chỉ có điều báo cáo quý 2 này của BAF bị xào nấu quá, số lượng heo bán ra và biên lợi nhuận không tương xứng với lợi nhuận được ghi. Nói chung báo cáo tài chính quý 2 không phản ánh được chính xác lợi nhuận của heo ở quý 2.

Dạ không biết ad có cơ sở nào để nói là Bctc Q2 của BAF bị xào nấu không ạ? Nếu thực sự là xào nấu thì lí do là gì ạ ?Mình chưa hiểu chỗ này bạn giải thích dùm mình nhé

Báo cáo quý II là có kiểm toán đó, sào nấu thì chuẩn bị vào tò nhé

up

đã được tự do, mod chơi khoá acc lâu quá, nên ko update được thông tin cho ae, chắc tìm cách khác ae ạ ^^

BAF - Heo - ngành heo quý 3 siêu ngon, mặc kệ giá cả cổ phiếu xanh đỏ, giá heo đang bán vẫn là chân ái. Biên lợi nhuận siêu cao.

1 Likes

Giờ mua giống về nuôi liền thôi ad ạ, em thấy định giá BAF 2x hay 3x là còn ít đó chứ

1 Likes