Bài này không đọc ae sẽ phải hối hận cả đời

THẬP KỈ BƠM TIỀN CHIÊN ZA THÁNH CHỨNG DỄ BỊ NGHÈO RÁCH MÀ KHÔNG HIỂU TẠI SAO ???
Quá trình phân hóa xã hội như thế nào ??
Khi ae ôm cổ Bank hay cổ sx PE =15 thì nó mới lãi chỉ 1 đồng đã phải bỏ ra 15 đồng để mua trước lợi nhuận 15 năm sau, khác đíu gì mới bắt đc 1 con cua ông đã bỏ tiền ra mua cả rổ cua ??? với điều kiện thuận lợi vĩ mô ổn định ít lạm phát, ít nợ xấu …mới hòa đc vốn, thời lạm phát tăng cao thì phải chiết khấu PE thực thành 45-70 năm mới hòa vốn. Thành ra giá cổ quá đắt, giữ đc là may ,ko giảm đã là phúc tổ 70 đời.
Trong khi đó bọn cổ BDS giá đất 15 năm auto tăng giá 100- 200 lần. 45 năm bọn kia mong hòa đc vốn thì đất đã tăng 10.000 lần. ( Nhìn lại lịch sử Thủ Thiêm, Mĩ đình, Hà đông … Và nhiều nơi khác nhé! )
Bọn cổ đất cua nó trong chậu nhà nó, đất tăng thích bán lúc nào cũng đc. Chưa bán càng để càng tăng. Nó mua PE 1.000.000 nhưng đã lãi luôn cả chục lần so giá trị. Còn bọn bank, cổ sx giống như đếm cua ngoài biển. Trong thời gian 15 năm biết bao biến cố, gió bão, thời tiết, cua chết cua thối.
Bọn thông minh nhất hưởng lợi nhất là bọn mua cổ đất định giá rẻ bằng 1/5-1/10 giá trị quỹ đất dự án vừa trú ẩn vừa giàu, khi bơm tiền giá đất x3x5x10. … Thì tiền nó đi cân xe tải. Ví dụ như L14 vốn điều lệ chỉ 260 tỷ 3 dự án đô thị. Chỉ cần tính 1 khu nam minh phương 10k tỷ doanh thu quỹ đất mà giá đất x2x3 thì thấy ngay lãi 30k tỷ/ vốn điều lệ 260 tỷ = Siêu bom hạt nhân cổ phi 3-4 triệu bình thường .
Các chiên za ngồi phân tích chỉ số chỉ như bọn mù màu chả bao giờ ăn nổi.
Và bọn chúng sẽ ôm tiền chờ khi giá cổ tăng hàng chục lần, đến khi BCTC rõ ràng mới dám nhảy vào để phân tích . Bọn này đứt nặng nhất vì ôm tiền mất giá và trâu chậm uống nước đục

95 Likes

tuyệt vời sếp ơi

1 Likes

A7 quá tuyệt vời

1 Likes

C69 dc ko sếp

1 Likes

Tuân chỉ đại tướng quân A7

1 Likes

32 Likes

12 Likes

Ảnh này ý nghĩa quá hay thầy ạ

1 Likes

Múc, 13 ha đất ngắm mắt múc

1 Likes

Không sớm ngộ ra thì nghèo không trách ai được ạ :blush:

1 Likes

2 Likes

17 Likes

Anh ơi VC7 mua có đv k ạ. E ít tiền quá

Tạm

2 Likes

Thầy ơi vào DRH hay CEO được ạ

1 Likes

thầy ơi thầy cho em hỏi, NBB em đã ôm 1 thời gian đợt này thấy NBB đang xuống có còn giữ được không ạ, em cảm ơn thầy nhiều ạ

Tuyệt vời quá A7 ơi

1 Likes

Ceo

7 Likes

14 Likes

tỉ trọng DRH thầy giảm rồi ạ