Bài này không đọc ae sẽ phải hối hận cả đời

Anh 7 cho e hỏi Vcc giữ dc ko ạ. Em cảm ơn anh.

Nếu nhân 100-200 lần nữa, Mấy chú gâu gâu sẽ được ị trên các bãi đất hoang triệu đô, dân ta sẽ được sống trong các căn nhà hàng chục triệu đô mà chẳng có việc gì làm ngoài việc - sáng uống cafe - chiều oánh tennis có chân dài đi nhặt bóng, sài hàng hiệu mấy bác cu li Hàn Nhật Mỹ!!!

E chưa kịp tìm hiểu kỹ. Khu Nam Minh Phương so với khu Thanh Thủy thì thế nào ah?

Khu Thanh Thủy có triển khai luôn để tận dụng thời kỳ tiền bơm không ah?

Theo thầy A7 mà xúc L14 hoặc DIG, giá cp của mấy con đấy vẫn là quá rẻ. Anh em ngâm cứu, đọc sách của thầy sẽ hiểu. Trước đây mình chơi theo hệ TA, suôtd ngày nhìn bảng mệt vcđ. Bh theo pp của thầy toàn ngồi cafe chém gió, kể cũng nhàn :)))

E đã có dig drh. A A7 cho em nhờ hỏi Agg ổn không A

VC3 VRC thì sao thầy

Vậy là theo A7 chúng em sẽ múc thêm CEO DIG, múc cật lực ạ.

Thầy là đỉnh chóp trên cái sàn này rồi

Lúc này lo mà giữ tài sản trú ẩn chứ éo phải lúc đi đòi hỏi công lý công bằng. Đầu bò mới lo vớ vỉn. Đến Long HPG.Dr Thanh…còn lo trú ẩn bỏ mẹ. Ngồi đó mà đòi công lí rồi mục mẹ xương

14 Likes

Thầy ơi em cũng là cổ đông L14 nhưng cá nhân em thì không muốn L14 giảm sở hữu tại LFI, thầy có nhất thiết phải IPO LFI để tăng vốn hay còn cân nhắc phương án huy động vốn nào khác không ạ?

NHA siêu trũng, múc khẩn cấp a7 nhỉ.

Mấy thằng đấy lên đi làm từ thiện chứ k lên đi đầu tư anh ạ

BĐS giờ là con nghiện của nền kinh tế, là quả bom khổng lồ - cần duy trì nguồn năng lượng rất lớn để duy trì nguồn sống và đà tăng trưởng.
Còn chị Râu-zì thì đang bi ba bi bô Thị trường tiền tệ đã đến tới ngưỡng giới hạn, tỷ lệ dư nợ tín dụng bằng 140% GDP, đang ở mức chóp của thế giới… Dù muốn hay không muốn thì tỷ lệ tăng trưởng tín dụng 2022 trở đi sẽ phải ở mức rất thấp… Vậy nguồn sống cho con nghiện BĐS còn không anh???
https://taichinhdoanhnghiep.net.vn/ti-le-du-no-tin-dung-gdp-cua-viet-nam-da-tren-140-d20372.html

1 Likes
 Kinh quá:

Trình còn non lắm. Kinh tế nợ xấu cả triệu tỷ.
GDP thì âm, DN chết cụ tổ sạch rồi. Bất ổn an sinh xã hội, thất nghiệp…Chính phủ nào cũng phải bơm chả có liêm sỉ éo gì hết. Tăng tín dụng chỉ là 1 vấn đề, còn đầu tư công, hạ lãi suất, kích cầu…
Ngu thì chết. Hẹn 3 năm nữa gặp lại nhé xem bướng có chết như lợn ko

17 Likes

A7 cho e hỏi AGG thế nào ạ

a7 bữa nay cũng biết phân phối à?

A7 chửi cũng hay, nghe vẫn thấy lời hay ý đẹp của bậc Thánh nhân.

1 Likes

Khủng hoảng lần này em nhận ra các Chính phủ đã hành động sớm hơn, bơm sớm từ giai đoạn đầu khủng hoảng, để giảm sốc cho nền kinh tế… Còn GDP âm quý III chẳng qua là do các áp dụng các biện pháp cực đoan phòng dịch là chính, quý IV này sẽ lấy lại đà tăng trưởng thôi… Giờ là câu chuyện giải bài toán CPI của các chính phủ phải không anh???
Nguồn lực thì có hạn, nếu dòng tiền tiếp tục độn hết xuống đất, vậy thì DN sản xuất chỉ đi bằng lạng mãi mãi mà thôi…!!!
Dù gói kích thích sắp tới theo hướng trọng cung hay trọng cầu thì cũng sẽ phải đi đúng địa chỉ hơn, không thể lặp lại vết xe đổ 2008. Phải khâu bớt miệng mấy con thuồng luồng lại để điều hướng dòng tiền!

1 Likes

Sao mà dốt nát thế. Chắc kẹp bank hả.
Kinh tế VN 76% là FDI. Sản xuất chỉ có tôm, quần áo… Tiêu hóa thế đéo nào nổi nhiều triệu tỷ mà đòi bơm ?? Ko có BDS nó kéo 40 ngành ăn theo và hấp thụ bớt lạm phát thì kích cho ch.ó nó vay à??
Tưởng khôn thế nào

39 Likes