Bản tin thị trường 06.06.2022

, , , , ,

Diễn biến thị trường phiên thứ Sáu tiếp tục trong trạng thái thận trọng của nhà đầu tư và vùng kháng cự mạnh của VNINDEX vẫn là quanh 1300 điểm . Mặc dù thị trường có nỗ lực phục hồi vào giai đoạn cuối phiên nhưng nhìn chung thì dòng tiền vẫn yếu
Thị trường có thể sẽ tiếp tục giằng co và chỉ số VN-Index có thể sẽ biến động hẹp quanh mức hiện tại. Đồng thời, thị trường vẫn đang trong giai đoạn tích lũy ngắn hạn cho nên dòng tiền vẫn có thể duy trì ở mức thấp và phân hóa giữa các nhóm cổ phiếu trong tuần này. Nhưng hiện nay nhiều ngành có câu chuyện đã chạy quá xa nên mọi người đừng quá hưng phấn khi thấy cổ phiếu tăng quá đà . Hiện tại , mọi người có thể tận dụng nhịp điều chỉnh để gom dần cổ phiếu có câu chuyện cho những Quý sắp tới .
Những ngành có thể mua khi thị trường có nhịp điều chỉnh : Dệt May , Bán Lẻ , KCN

6 Likes

mig giờ mua được kh ad

MIG giờ em thấy nó đã chạy quá cao rồi mình có thể chờ nhịp chỉnh rồi giải ngân từ từ . Mig đang có câu chuyện riêng về game bán vốn và được câu chuyện hưởng lợi từ chính sách của Fed nâng lãi suất nên về dài hạn có thể theo dõi được ngành bảo hiểm

2 Likes

anh ơi em mún đầu tư giá trị thì con nào thấy hợp lí anh nhỉ

Hiện thì Quý 2 này em thấy nhiều ngành có câu chuyện đã chạy hết rồi , mình có thể đầu tư cho Quý 3 sắp tới để đón đầu sóng , mình có thể đợi nhịp chỉnh rồi vào dần . Những con mà mình có thể gom trong nhịp điều chỉnh : MSH , HTG , SZC , PHR , MWG , PNJ

1 Likes

fpt mua 98 chốt dc chưa ad

FPT thì đang chạm đỉnh cũ mình có thể giữ xem nó vận động giá thế nào , nếu chiều nay hoặc mai không vượt được đỉnh thì mình có thể chốt một phần đợi xuống thấp rồi mua thêm . Vì FPT đang là cổ phiếu FULLROOM rất thu hút được từ dòng tiền lớn

1 Likes

Phiên hôm nay bất động sản có biến gì mà đạp nhiều v ạ ?

Hiện tại theo em thấy thì dòng bất động sản đang rất nhạy về tin tức hễ có tin xấu là gặp áp lực bán rất mạnh nếu mình có thì đừng vào nếu mua mới thì theo em là không nên . Còn chiều nay dòng BĐS bị bán mạnh là do Thống đốc Ngân hàng phát biểu về nợ xấu của bất động sản lên đến 37.000 tỉ

1 Likes