Bão uptrend cấp 12 giật trên cấp 12, chỉ có vài phút quên không giật

Nói lái đi cho nó zui thôi, ko thích từ ngữ tang thương

4 Likes

Pvd giờ đầu cơ thôi,

3 Likes

Thỉnh thoảng bác chia sẻ ít kiến thức về chứng khoán cho bọn em học tập và nhận định về VNI để bọn em biết đường tránh bãonhé… hóng bác ^^

1 Likes

Lúc đó e cũng mua chứng quyền VNM do mbs phát hành, cháy sạch anh ạ, e từ bỏ luôn, không quay lại nữa.

nông nghiệp em phang ngay con abs nó tụt không biết liệu nó cơm cháo gì không bác ơi?

Đánh chứng quyền, đánh lô dễ chúng hơn

Chứng quyền Việt Nam! Chết lâm sàng vì kiểu đi học lai ghép dị dạng

Chứng quyền mà ko có bán khống thì ko hiểu đầu cái ông đưa sản phẩm đó vào thị trường nghĩ gì

Còn ko có bán khống thử như mỹ chuyển quyền mua cổ phiếu thực xem, tụi phát hành Việt Nam! Banh xác

Như vn30 phái sinh, cho đè thoái mái, đến hạn phải thanh toán theo giá vn30 nên khó thao túng hơn

4 Likes

Lại xin hỏi bác chủ, vnm chia cổ tức tiền nhưng cp lại lao dốc và từ đầu năm thấy tây lông bán ra nhiều. Như fpt tôi thấy gd nn rất ít, hầu như mua bán bằng nhau. Case pvd có thể do dòng tiền đầu cơ nhưng ít nhất khi kq kd cải thiện thì vẫn có lí do nắm giữ cho đến khi hết kì vọng. Ý tôi là nếu dn nó đang tốt lên thì tại sao lại đặt điểm chốt lời mà không phải là nắm giữ đến khi đánh giá các hoạt động doanh nghiệp không đạt kì vọng

Abs trước đó đã 2 trần rồi mà

3 Likes

sáng nay mới vào hàng theo list của bác hú,chọn nhầm sao???

Pvd là hàng bơm thổi, lái pvd hàng số má hơn 10 năm nay trên thị trường

Pvd thời đầu mới là cty tốt, 10 năm trở lại đây vật vã lỗ và lỗ

Mà bạn bảo VNM trả cổ tức bằng tiền thì bạn nói ko nghĩ rồi

Chém gió vui thì ok, còn nói đầu tư thì nên suy nghĩ kỹ trước khi nói

Đầu tư tăng trưởng, bạn có biết công thức dupont chưa

4 Likes

1 case khác tôi tham gia đh cđ tháng 6, nghe kế hoạch của họ và có nói đến tìm đối tác chiến lược để thực hiện dự án. Tôi theo dõi các tín hiệu thay đổi tái cấu trúc rồi mua gia tăng nay khoản đầu tư này cho mức sinh lợi tốt. Tôi vẫn bám theo kế hoạch dự án của họ và tin rằng khi dự án triển khai sẽ đem lợi nhuận cao hơn. Đó là lí do tôi không muốn đầu tư vào cp mà có điểm chốt lời, cắt lỗ. Nó giống như mấy cậu brk đang khuyến nghị hàng ngày. Nói thật khi mua cp tham gia đhcđ xong thì cp còn lao dốc xuống thêm nhưng tôi thấy đó là cơ hội để mua vào vì tin vào kế hoạch hđqt đặt ra. Tôi thấy bác đánh giá vnm rất tốt nhưng lại đặt điểm cutloss và chốt lời thì hơi ngạc nhiên

Em nó có phải đầu ngành ko, em đó trồng cái gì, bạn thử kể xem, hay em nó khoác cái tên dịch vụ nông nghiệp

2 Likes

Nói thì dài, bạn viết hộ tớ công thức tăng trưởng để chúng ta cùng trao đổi.

3 Likes

Tôi không phải học trò đề trả bài. Vì bác giới thiệu vnm rất nhiều mà tôi vẫn còn chút nữa để đầu tư nên quan tâm tìm hiểu thêm. Nếu bác cho rằng vnm đáng đầu tư dài hạn thì nó có gì đó sai sai khi đặt điểm chốt lời. Hoàn toàn mâu thuẫn về phương pháp đầu tư

1 Likes

Bạn đầu tư PVD, bạn có tìm hiểu thành viên hội đồng quản trị, họ có giỏi chuyên môn không

Cái anh thành viên hội đồng quản trị người Vĩnh phúc nhiều cháu họ nhỉ ,

Chết cười với đầu tư tăng trưởng

2 Likes

Pvd tôi không nắm dài hạn, chỉ là theo dõi kết quả kd trong 1 thời gian thích hợp vì biến động nhiều thứ tác động. Tạm bỏ qua case này

Mây cục sắt rỉ pvd năm 2008 giờ hạ thủy chưa.

Ný nuận vừa thôi

Vào F3xx mà sớt, xem pvd năm 2010 ai kéo

Thé nhé

2 Likes

Tạm bỏ qua pvd nhé, tôi chỉ muốn tìm hiểu vnm vì bác cho là đáng đầu tư dài hạn nhưng lại có điểm chốt lời khiến tôi phân vân

1 Likes

Điểm chốt lời 120 nha bác

Vậy là cũng chỉ nhờ lái kéo đến đó thôi là dừng à