Bão uptrend cấp 12 giật trên cấp 12, chỉ có vài phút quên không giật

Bạn đầu tư pvd là hợp lý, vì năm 2008 tớ cũng nắm dài hạn pvd, đi họp đại hội cổ đông, lãnh đạo cty nói như cuội

Đùng cái nó báo lỗ, đùng cái nó báo lãi. Có cái dàn khoan tự thiết kế, bảo là niềm tự hào của tổng công ty. Mãi chẳng có ai thuê.

Bố khỉ, họ hàng nhà cuội có khác, nói phét như rồng

6 Likes

Thật ra mình cũng rất thích trao đổi vì kiến thức là vô tận, không ai có thể biết hết nhưng đúng là tính cầu thị của mình nhầm chỗ.

4 Likes

Em không biết TA, FA gì đâu ạ, em chỉ nghĩ đơn giản là dân trung quốc nó sính hàng ngoại, mà dân nó mất niềm tin vào sữa nội lắm, mà giá sữa việt mình thì rẻ so với bên đó nên em nghĩ là có tương lai ạ. Không biết em.nghĩ thế có ổn không?

1 Likes

Trước đây thì đúng là TQ sính hàng ngoại, nhưng 3 năm trở lại đây media TQ đã định hướng lại tiêu dùng

Quan trọng là chất lượng VNM . VNM đã phủ sản phẩm đến 57 quốc gia

VNM mang đúng thương hiệu chinh phục thế giới, không như dệt may, thủy sản toàn gia công

Tiếc là VNM chúng ta chỉ còn nắm giữ trên 30%.

Một thương hiệu Việt mang tầm thế giới

VNM là một trong những doanh nghiệp sản xuất sữa lớn nhất thế giơii

VNM đã M&A cả 1 doanh nghiệp sữa tại Mỹ

VNM gắn chặt với chị Liên tài đức, chị từ chối cả hàm cấp thứ trưởng để gắn bó cùng VNM

Hay, tiếc…

Chúng ta đã để mất một mỏ vàng lộ thiên về tay người thái

Chẳng biết đến bao giờ Việt Nam! Mới có 1 thương hiệu quốc tế như VNM

15 Likes

Cảm ơn anh mở manh cho em ạ.

2 Likes

E vào F chỉ xem khi có bài của hai người thì e đọc, k thì e té. Trong đó có anh @vn_otc. Pr PVD mà cũng pr đc thì đến chịu. Nói đánh sóng đi cho nhanh lại còn bày đặt.

VNM nội tại quá tốt, mẫu biểu đồ cũng k chê vào đâu đc. Chỉ có điều thế lực đằng sau bẩn bựa, lan truyền xấu về bluechip này nên nhỏ lẻ k dám vào… ( e nghe bạn lơ của e nói).

2 Likes

Em chào anh, thấy anh bên pic của anh lơ hôm nay mới dám rón rén bắt chuyện :slight_smile:

2 Likes

E cũng f0 thôi vào thị trường đc 6th . Thấy bác trên kia hỏi cũng chắc mới thôi ạ . Bh media nhét chữ đánh tráo khái niệm . Bh còn đầu tư dài hạn gì nữa . E thấy chờ vnm có hàm lợi nhuận thì hẵng nhảy vào giá có thể k đẹp như bh nhưng đc cái đỡ rủi ro . Bác cho e thêm í kiến

1 Likes

Tư duy bán lúa phổ biến bao đời nay cụ, từ bán giấy của mấy anh tư nhân cho tây đến bán vàng thật :laughing:

Bác phát biểu liều thế. Người ta đầu có sỏi cả. Công phu “lót bi, nâng bi” cao thâm. Bấm nhần sao được.

Cảm ơn bác nhắc,em đua fomo cho kịp tàu nhưng chọn ngay tàu ma rùi,không phải du thuyền,

Bán đi quốc bảo rồi chế tác ra cái khác nhằm thay thế đấy bác, thật đáng suy ngẫm!

1 Likes

Cám ơn những chia sẻ quí báu của a. Thật may mắn khi em đọc pic người có tâm có tầm như anh để biết những thông tin quí giá tầm vĩ mô như vậy ạ. K vào F214 chắc e chả bao giờ bít đc những câu chuyện đấu đá tài chính kinh khủng. Buồn cho 1 thương hiệu VN

2 Likes

Bác cho đề bài và gợi ý để mọi người giao dịch theo xu hướng để kiếm sống khéo quá. Em khâm phục người có tâm ạ!

Bác ý là lái quốc gia đấy :beer:

1 Likes

VNM chu kỳ tăng trưởng giai đoạn 1 đã qua khi bị TH cạnh tranh, sữa ngoại, nhưng VNM vẫn thống lĩnh thị trường nội địa

VNM có thể đang cuối chu kỳ 5 và bước vào giai đoạn tăng trưởng mới khi mở 1 loạt nhà máy tại mỹ, philipin, lào

Cái ngại nhất VNM là chị Liên đã có tuổi, chị có còn mang tâm huyết của 1 kỹ sư chuyên ngành sữa được đào tạo từ nước ngoài để cống hiến cho VNM nữa hay không, khi VNM không còn thuần là doanh nghiệp Việt

Thời thế tạo anh hùng, nhưng ko có anh hùng thì thời thế trôi đi như đám bèo nổi trên mặt hồ

13 Likes

Thường mọi người pr hàng khi bản thân có hàng, mình ko pr hàng vì mình đánh hàng toàn của quỹ đầu tư nên bản thân quỹ cũng đã là lượng cầu khủng rồi

Thỉnh thoảng hô hào anh em tý cho vui cửa vui nhà.

7 Likes

Chào bác VN_OTC, em cũng đang có VNM , em thấy khi người Thái nhòm ngó VNM thì cũng ko hay cho cổ đông VNM chút nào, vì tầm nhìn của họ hàng 10-20 năm dài hơn mình rất nhiều, họ có nhiều mục đích khác họ ko quan tâm cổ phiếu lên xuống lắm đâu. Cứ nhìn SAB sau khi về tay người Thái là biết, ko biết em nghĩ vậy có đúng ko

4 Likes

Đúng rồi, Sab về tay người thái, metro về tay người thái thì hàng Việt bị nó ép chiết khấu cao, nó ít cho bày hàng ở đầu quầy, hàng Việt nằm ở góc xó xỉnh, toàn hàng thái là chính

Chúng ta mải mê úp mặt vào đất rồi quên đi tài sản trí tuệ.

Cả dân tộc sẽ là người làm thuê, không phải ngạo nghễ như báo chí nói đâu

11 Likes

Nhìn các liên doanh Việt Nam! Với nước ngoài

Họ ép mình chết bằng cho liên doanh lỗ âm vốn chủ sở hữu, sau đó nó ăn không

Đau đớn lắm

9 Likes