Bão uptrend cấp 12 giật trên cấp 12, chỉ có vài phút quên không giật

Rất chuẩn.

1 Likes

Bác mới đầu thì tưởng là cầu thị, sau thì lòi ra là cay cú:grin:

1 Likes

Ở VN ko hiểu điều này chỉ sớm muộn là bốc mả .VNM PE 20 năm thu hồi hòa vốn thì sau 20 năm tiền chỉ nhóm lò. Vì lạm phát nó chiết khấu PE thực VNM thành trăm năm thu hồi vốn. 20 năm đất tăng mẹ 100-200 lần, cổ đất tăng cả chục nghìn lần

14 Likes

đến TT Donald Trump còn đi buôn đất bn nói thế thì chưa đủ tầm

2 Likes

Trong 1 diễn đàn như 1 xã hội, việc ai người đó làm

Ngay trong đời thực mình ít khi lý luận dù có 1 thời gian chắp bút cho lãnh đạo cấp cao

Tuy nhiên, trên bảng điện tử, khi vào lệnh thì đó là ai mình chiến đến cùng. Luôn mang tinh thần chiến binh

7 Likes

Mọi người phản biện nhau vui vẻ nhé, ko lại ăn ban nick đó nhé :grin:

9 Likes

ok mình xin lỗi bác tay nhanh hơn :grin:

1 Likes

Kệ họ đi, kiến thức trên thị trường chứng khoán đều là tiền cả

Vui thù ta chia sẻ, không vui ta thôi

Hì hì

6 Likes

Tranh luận gay gắt cũng được, đừng chửi nhau là ok

Hì hì

2 Likes

Bác OTC cho em xin nhận định ảnh hưởng của chính sách mới đây của QH ảnh hưởng đến TT chứng khoán ạ

Hì, bình tĩnh

Nếu đất thật sự tốt anh V đã ko đi sản xuất oto

Ớ Việt Nam! Ai vượt qua anh V về tầm quan hệ

1 con oto đã bằng 1 miếng đất di động

Mà oto thì sx ko giới hạn

Đất sẽ va chạm pháp luật rất nhiều, chưa kể chính phủ sắp đánh thuế bds

Chúng ta rất bình tĩnh suy xét

Mình cũng rất quý bạn nên có lời chia sẻ

Hì hì

9 Likes

Thì mình nói như bài viết rồi

Còn có vài gane nhỏ, cái đó chỉ là thiểu số

1 Likes

Nếu nói đến hàn quốc , thì đất hay các công trình nhà ở , chung cư … mặc dù đắt nhưng họ có gói hỗ trợ cho vay trả trong nhiều năm, nếu là lần đầu tiên mua nhà còn có chương trình khuyến mãi đặc biệt nhé . Đồng thời sau khi mua nhà thì trong vòng 2 năm đầu nếu bán sẽ bị đánh thuế rất cao .

3 Likes

Bọn sing cũng thế, trung quốc đang đi theo xu hướng đó

3 Likes

Không miệt thị người khác, bạn có thể mở 1 pic thích chửi ai thì chửi

Pic tớ lập ra lấy tinh thần vui vẻ là chính

Mình chưa bao giờ gato bất kỳ ai

4 Likes

Ở các nước phát triển, họ quý đất . Họ dùng để xây dựng nhà xưởng , khuyến khích nông nghiệp. Phải để dành đất cho con cháu chứ. Nên luật của họ về BDS rất chặt chẽ. Ko kiểu đầu cơ như Việt Nam. Quê em , nếu bố mẹ có mảnh vườn thì con có chỗ để xây , chứ làm công nhân kẽo kẹt tháng 5 tr thì bao giờ mới mua được đất

2 Likes

Thơ ngây lắm. 3 năm nữa lại còn cái nịt thôi.
Mĩ nó đánh thuế thu nhập BDS đc vì nó in USD nó có petrodolar khiến cả thế giới nhập khẩu hấp thụ lạm phát cho nó.
VN mà thuế BDS thì bơm tiền ra tôm cá lợn gà tăng 1000% như 1985-1988… Xã hội đại loạn.

17 Likes

Bơm tiền cứ cổ đất mà múc thôi, bọn nông nghiệp vất éo có vẹo gì. Dig mà múc

Các bác tranh luận sôi nổi quá.e nhỏ lẻ chỉ mong Thầy A7.vít DIG và KSB trần truồng cả tháng . Kiếm tý lộc từ bác mua lô biệt thự vẫn bị hụt một ít :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

Ngây thơ hồn nhiên, hàng ngày ăn lương thực tp mà k biết cái gì là công cụ kìm hãm lạm phát tránh khủng hoảng.

3 Likes