Bão uptrend cấp 12 giật trên cấp 12, chỉ có vài phút quên không giật

Đừng theo đóm ăn tàn. Tuổi chú em mày được bao nhiêu mà nói đến đóng góp? Tiền chú em mày có được bao nhiêu? Đóng thuế được bao nhiêu mà mang ra khoe?

VNM cũng chỉ là quá khứ, những người cố chấp cho là mình đúng thì đã không còn hợp thời nữa, nhiều khi những người đầu tư chứng khoán cho rằng coin tiền ảo bây giờ đầu cơ :)) , haha đúng là vẫn những tư tưởng cũ rích và ra vẻ giá trị.

2 Likes

nhìn cái avata bựa quá

Hôm qua tôi có hỏi chủ pic vì bác ấy quảng cáo vnm là báu vật quốc gia, thương hiệu lớn cần gìn giữ nhưng bác ấy lại đặt điểm cutloss, chốt lời thì có sai không mà bị mắng tơi bời. Người bảo nắm giữ cp lại hành động như trader liệu có đáng tin không ạ

đọc kỹ hãy cmt, khổ thật

Bố đây cũng từng chủ DN sản xuất ích nước hại nhà. Bơm tiền cho vài năm mất giá sạch sản suất thì lãi suất cao. Bố phá sản… Nên đừng mở mồm ra dạy bố đầu tư với đạo đức rởm. Ko lo trú ẩn cổ đất thì mày cũng chỉ còn cái nịt sau vài năm nữa

22 Likes

Còn bố vẫn đang sản xuất và đứng vững được.

Vì mới chớm bơm tiền thôi con nhé. Hẹn gặp con vài năm tới xem có quỳ lạy bố ko ??

18 Likes

Thôi bỏ đi.
Dừng câu chuyện ở đây để người khác uống trà.

Bố nào nói phét lạm phát mà doanh nghiệp bất động sản không chết thì mời xem lại lịch sử hơn 10 năm trước ạ.

4 Likes

Chú lại ngâu lạm phát thì cũng pải xem là chu kỳ đầu hay chu kỳ cuối, lúc bơm tiền hay hút tiền về và còn cung cầu BDS ở từng thời điểm nữa.

1 Likes

Các cụ tranh cãi làm gì, nền kinh tế vn đang trong thời kỳ quá độ bước 1 chân sang nền kinh tế tư bản, vì vậy việc tập trung và tích lũy tư bản đang cực kỳ khốc liệt. Quá trình này sẽ đào thải, thay thế, và dần hình thành lên những tập đoàn tư bản lớn, xuất hiện những ông chủ tư bản giàu có khổng lồ. Đây là quá trình tất yếu khách quan nên mỗi cá nhân mỗi chủ thể trong nền kinh tế vn không thể tránh khỏi việc đó, việc tư duy để tồn tại và không bị bỏ lại trong tiến trình tư bản hóa là không thể tách rời. Việc đầu tư sản xuất hay đầu tư đất cũng là việc rất bình thường thôi. Cuối cùng chung quy nó chỉ là cách làm cách tư duy của mỗi người. Tôi không chê ng sản xuất kinh doanh cũng không chê người đầu tư ôm đất vì tôi biết rằng ai cũng phải “sống”

5 Likes

Bạn lại ngâu hơn. Không phân biệt được cổ đất và đất à?

Sau khi vào pic rất lâu đọc các bài viết tâm huyết về bảo vệ thương hiệu quốc gia thì mục tiêu của chủ pic là inbox để biết điểm cutloss, chốt lời. Trong cái sới bạc này người ta lừa nhau nhiều kiểu, văn thơ hùng biện, bánh vẽ tương lai. Chỉ có gà là bị thịt

4 Likes

Cho phép mình mạo muội đoán nhé. Mã cổ phiếu này không liên quan đến công nghệ, được hưởng lợi từ công nghệ 4.0, họ ưu tiên áp dụng công nghệ để tạo mũi nhọn đột phá trong những năm gần đây. Trong tên mã có một chữ T :slight_smile:

Mình sẽ không nói ra cả tên cổ phiếu, vì mình cũng không chắc và cũng không muốn ảnh hưởng đến việc gom hàng của bác. Tuy nhiên, nếu bác thấy đúng thì có khi mình có tham gia một dự án cho công ty đó (hên xui nha) vì mình là dân IT. Mình cũng thích săn những cổ phiếu tiềm năng, nên nếu có cơ duyên mà cổ phiếu mình đề cập trùng khớp với của bác thì mình giao lưu (inbox) để có thêm thông tin (vì mình cũng đang có ý định gom cổ phiếu này)

Rất tôn trọng bác. Mình nghe tiếng bác đã lâu và mình cũng follow những nhận định của bác để học hỏi thêm.

Thân ái!

6 Likes

Túi tiền của bạn, b bảo vệ lấy nó, đừng a dua theo ai. Tôi thấy b k phản biện đc, khi có hội nhóm vào thì b lại a dua theo. Người biết cutloss là cắt xong họ vào lại khi đến điểm vào. B bán 10 cp, ví dụ b mua lại 12 cp,… cứ như thế, kể cả downtrend bạn vẫn thu nhập đc số cp lớn, nhưng nó chỉ đúng cho dn tốt bảo đảm tương lai cho b. Cái đó gọi là FA & TA là một nhé.

6 Likes

Screenshot_20211113_173801_com.zing.■■■■

5 Likes

Nếu xác định nó là dn tốt có tăng trưởng đem lại lợi nhuận mà giá cp rẻ hơn giá trị thật thì càng giảm càng tốt để mua vào sao phải cutloss. Thực sự tiềm năng thì sao phải có điểm chốt lời. Hô điểm chốt lời khéo người khác xả trước mình, đám vào sau đu đỉnh thì ác quá. Chỉ sợ xác định sai dn, nó không tốt

1 Likes

Làm như thế để gia tăng lợi nhuận, còn b k muốn hoặc b k biết k chắc chắn thì bạn nắm giữ. Chỉ có vậy thôi.

3 Likes

Ngay câu hỏi của tôi chủ pic ko trả lời, bạn bảo tôi ko phản biện đc. Ô hay, ai là người pr vnm. Luận điểm mua bán phải rõ ràng. Thôi, không tranh luận vì tôi không theo case này nữa