Bão uptrend cấp 12 giật trên cấp 12, chỉ có vài phút quên không giật

dã man VNM sóng tăng mạnh quá mang tiếng vốn hóa to mà index từ 1260 đến 1470 mà VNM sóng tăng tận 9 giá.

3 Likes

“Có phải đuổi hình bắt chữ đâu mà thập thò, nào là có 1 chữ “T”, rồi đi Inbox. Tôi thấy rất ích kỷ và bủn xỉn.” → Tôi đang nói với bác vn_otc thôi. Không có ý bảo tất cả mọi người ai muốn biết thì inbox, vì tôi cũng không chắc đúng với mã của bác ấy. Có đúng đi nữa thì điểm mua, chiến lược mua quan trọng hơn và còn tùy duyên nữa. Tôi tôn trọng bác chủ tut, nên nếu đúng hay sai thì cũng ko quan trọng. Bác ấy đánh lớn thì gom hàng tốt khi chưa có nhiều người biết.

“Cho đi là nhận lại bạn ạ. Còn nếu không bạn giữ 1 mình nhé” → trong những câu chuyện liên quan đến tiền bạc và đầu tư, tôi không thấy cho đi là nhận lại. Tôi phím cho bạn một cổ phiếu: nó lên mây, thắng thì bạn vui, bạn tung hê. Thua thì bạn chửi sấp mặt. Mà thị trường này nó ko đơn giản như vậy. Mình không thích việc thị phi kiểu này nên mình không làm.

“tôi thi đấu với nhiều thằng IT lắm rồi đấy” → tôi lỡ miệng, bạn ạ. Ý tôi chỉ là có thể tôi biết một dự án tôi có cơ duyên tham gia cho công ty đấy trong mảng IT. Trình độ thì có lẽ tôi thua bạn. Núi cao còn có núi cao hơn mà. Mình cũng ngại việc đấu đá lắm.

Vậy bạn nhé!

6 Likes

Bọn chim lợn gato nhiều thằng sắp tới nhập trại tâm thần do chim mà cổ đất nó cứ phi không đỉnh

1 Likes

TẠI SAO THỜI BƠM TIỀN THÌ TIỀN MỌI NGẢ ĐỔ VỀ ĐẤT TRÚ ẨN ??? CHỈ HIỂU ĐC NGUYÊN NHÂN NÀY LÀ ĐÃ NẮM THIÊN CƠ GIÀU SANG.
Thời bơm tiền tốc độ lạm phát sẽ tăng dần, 3 thập kỉ qua những khúc bơm tiền khỏe lạm phát luôn trên 10%. Lạm phát này thực ra chỉ là con số danh nghĩa. Bởi trong rổ lạm phát ko có giá nhà đất… Nhà đất chính là nơi xả bớt lạm phát cho chính sách, Mĩ phải có Petrodollar để in tiền khiến mọi quốc gia hấp thụ, gánh bớt lạm phát thì VN chỉ có đất gánh giúp, khi xả hàng triệu tỷ ra ko có đất hấp thụ như những năm 1985-1988 thì hàng hóa thiết yếu như thịt, gạo ,bàn là liên xô, phích nước, quần áo, bóng đèn…tăng 1000% năm…xã hội muốn loạn, nhân dân rên xiết.
Một cổ phiếu như VNM có PE = 18. Nếu bạn mua thì 18 năm sau lợi nhuận VNM giúp bạn thu về hòa vốn với lạm phát =0 . nhưng thời bơm tiền lạm phát chỉ cần 8% mức thấp nhất của các thời kì thì PE thực của VNM bị chiết khấu x4 = 72 năm thu hồi vốn. Đến đây bạn đã nhìn ra bi kich chưa?? 72 năm thu hồi vốn về để làm gì?? Bạn còn kì vọng gì cổ phiếu đó, những ai sẽ ủn nó lên ??
72 năm ư ?? Đất thời giam đó đã kịp tăng 1.000.000 lần.
Khi mọi ngành khác đều bị chiết khấu trở nên đắt đỏ thì
Đất trũng nhất lợi nhất thì tiền mọi ngả auto chảy vào thôi
Thiên thời là bạn đã đứng trước cánh cổng giàu sang phú quý , chỉ cần biết nắm giữ.

Kkkk

9 Likes

A7 cho e hỏi nếu thuế nhà ở thành hiện thực thì tác động ntn đến bất động sản và cụ thể là cổ BDS ?
Ngoài ra các nước trên thế giới sau khi có thuế bds thì cổ đất làm ăn thế nào so với trc khi có ?
Nhớ năm ngoái covid cái vàng tăng gấp rưỡi mà vàng thì chỉ là đồng tiền trung gian

VN sẽ ko có thuế BDS.
Bởi bds là nơi sửa sai cho chính sách.
Việc đề xuất 20 năm nay rồi chỉ mang tính hù dọa cho bớt nóng

16 Likes
  1. Thu thập bằng chứng;
  2. Làm việc với diễn đàn cung cấp IP;
  3. Làm việc với nhà mạng xác định địa chỉ;
  4. Tạm giam;
  5. Các bước tiếp theo.

Oh, @Meodoian giờ Bank đang quỳ xuống xin DN BDS vay làm dự án đấy. Kk

Bank thích cho bọn Bds vay nhất vì nó có tài sản rõ ràng, nhỡ may k thu hồi dc vốn thì còn có đất. Còn cho bọn sản xuất vay k thu hồi dc vốn chỉ còn đống máy móc bán đồng nát

1 Likes

Báo chính thống nhé

Lượng tồn kho bất động sản vẫn lớn nhưng thị trường lại “sốt” đây là một nghịch lý. Bài học về “bong bóng” bất động sản năm 2007-2008 đó là dư nợ bất động sản trong hệ thống tín dụng tăng cao, tồn kho bất động sản mà tới nay vẫn chưa giải quyết hết. Sau “cơn sốt đất” trên khắp cả nước sẽ có bao nhiêu nguồn lực của xã hội đổ vào bất động sản và nằm bất động? Con số này sẽ khó thống kê!

Các cò đất dựa vào những thông tin trên truyền thông đi mời chào khách, cò đất liên tục chia sẻ các bài viết trên các trang truyền thông chính thống, những lời mời như “giá đất lên, còn sốt đất nếu không vào hết hàng, giá còn được điều chỉnh tăng” kèm theo những link bài viết về thị trường. Yếu tố về cảnh báo những nguy cơ bị bỏ qua hướng sự chú ý vào những thông tin giá đất, “sốt đất”.

12 Likes

Đến cá nhân đi vay thì thằng kec bank nào nó chả hỏi câu đầu tiên “Sổ đỏ” , chứ nó đâu hỏi có mấy thùng sữa hay mấy cân cafe, bọn bank nó còn định giá BDS trên trời hơn ae ôm cổ BDS nhiều. Kk

1 Likes

Gói kích cầu kinh tế lớn sắp tới sẽ đc bơm ra thị trường thông qua hệ thống ngân hàng. Tuy nhiên, dòng chảy của nó thì được nắn bởi các nhà hoạch định chính sách. Đó là điều mà chúng ta cũng cần lưu ý khi xuống tiền đầu tư. Dĩ nhiên, mình ko phủ định việc bds tăng giá, nhưng dòng chảy vốn được nắn để phù hợp với mục tiêu phát triển thì mình nương theo đó sẽ có lợi thế nhất định.

6 Likes

Kệ họ, cho họ nóng giận thì sẽ mất khôn

Khi mất khôn rồi thì nhiều bằng chứng mới lộ

Đó là phương pháp hun khói hang chuột, không vào hang nhưng chuột tự bò ra

3 Likes

Qua ăn đống banks của ông đi
Hô SHB thì tôi cũng chịu
Song sát HDB, SHB nhà ông mạnh quá cơ
Ace f247 theo chắc đói rách mồm toác miệng
Mình có tuổi, tu nhân tích đức, lan tỏa tình thương
Đừng nguy quân tử nói lời hay lời ngọt, hô 2 banks để thoát hàng
Tôi khônh comment thêm với ông nữa
Nhưng tôi sẽ chống mắt xem 1 năm nữa ông còn giữ được 2 con hàng SHB, HDB ko, còn tôi và A7 có giữ DIG không nhé.
Khà khà

4 Likes

Đúng rồi, mình cũng ko nói vì sợ mang tiếng up bô

Mình cũng ít khi cãi nhau, nhưng đội kia tự nhiên vào nhà chửi bới

Thôi thì đành mượn gió đẩy thuyền

Dùng chính công cụ A7 và hội nhóm đó để đưa tin và tự dẫm đạp nhau

Đó là họ tự gây ra chứ không phải do mình

Hì hì

5 Likes

Ngụy quân tử, mấy thằng kiểu giả nhân nghĩa mồm ngon ngọt thì tởm lắm, thà cứ như A7 đéo khoái tẩn thẳng mặt. Xong. Kk

1 Likes

Định giá bất động sản Có đáng tin?

Tham số giá là một tham số quan trọng trong giao dịch và quyết định đầu tư BĐS nhưng hiện nay lại là thông số khó tiếp cận nhất và thường một chiều nên rất khó để định giá. Hiện Việt Nam có hàng trăm trang tin chuyên về mua bán/cho thuê bất động sản, cùng hàng ngàn hội nhóm trên các mạng xã hội, chưa kể lượng lớn tin rao dạng truyền miệng, tin nhắn rác qua điện thoại/email mỗi ngày… Kéo theo đó là tình trạng “loạn giá”, “giá ảo”, cùng một bất động sản nhưng được rao bán ở nhiều trang tin khác nhau, mỗi nơi một giá, có khi chênh vài triệu tới cả chục triệu đồng/m2 do không có cơ sở tham chiếu giá.

5 Likes

Haizzz

Đâu phải bò đâu mà suốt ngày bị media dắt mũi thế ông :rofl:

Việc dư cung xảy ra 1 số nơi và theo phân khúc BĐS, còn đại đa số là khan hiếm - đặc biệt phân khúc cho giới đại gia múc trú ẩn. Lấy cái thiểu số để quy chụp đa số thì hiểu trình độ vjp pr0 :rofl:

Chim lợn thì phải có tí kiến thức, tranh luận mới thú vị. Ông càng nói chỉ càng lộ khuyết điểm mà thôi :rofl:

3 Likes

Kẹp bank không có hàng BDS thì pải chim BDS, thôi ae hiểu cho chủ pic. Chào bác chủ tôi đi. Cảm ơn bác lập cái pic PR cho ae cầm cổ BDS yên tâm.kk

1 Likes

Thủ đoạn thổi giá đất của “cò đất’’ rất tinh vi, có thể ở trong cùng một khu vực Nhà nước cho đấu giá quyền sử dụng đất, nhà đầu tư cho người tham gia đấu giá rất cao một vài lô đất, sau đó tung ra bán các lô đất trong khu vực. Nếu người mua không tỉnh sẽ mua phải giá ảo. Hay chính trong cùng một khu dân cư, các nhà đầu tư tự chuyển nhượng qua lại cho nhau nhiều lần và đẩy giá đất trong khu vực lên.

2 Likes