Bão uptrend cấp 12 giật trên cấp 12, chỉ có vài phút quên không giật

mặc dù các cụ chửi nhau xôm, phản biện qua lại hơi căng nhưng em thấy nên có góc nhìn đa chiều như vậy để F0 như em còn tham khảo

Làm gấp trong mùa cao điểm dịch luôn mới ghê bác.

2 Likes

Chắc chắn là nhiều thông tin để tham khảo rồi. Nhưng quan trọng là thông tin được truyền đạt từ một người như thế nào đã :slight_smile: Có câu “một nửa sự thật chưa chắc là sự thật” mình cũng xin bồi câu nữa “có khi là sự thật nhưng con người họ không thật!”

1 Likes

Anh ôm cổ đầu tư công comment khỏe nào.

F0! Do A7 kéo vào sẽ …

Tiện quá

6 Likes

K ưu đãi cho bđs là một bước quan trọng trong việc kiểm soát lạm phát. Chính phủ chỉ ưu đãi bđs dân sinh và liên quan trực tiếp đến người lao động ở các khu trọng điểm sản xuất. Chưa cần xét đến các vđ khác.
Nếu lạm phát cao => lãi suất phải tăng để đảm bảo lãi suất thực dương. Lãi suất thực âm rất hiếm khi được sử dụng => Chi phí vốn đã cao lại càng cao. Chưa kể việc pháp lý và đền bù giải tỏa mặt bằng sẽ kéo dài. Lợi nhuận k thấy đâu, chỉ khát vốn. Vốn có rồi thì có làm k hay để trả lãi cắt cổ và chi tiêu riêng nếu doanh nghiệp xấu. Đó là về doanh nghiệp bđs.
Lạm phát cao, các con buôn k phải cắt lỗ nhanh mà trả lãi thì cháy túi, khó quá thì bỏ cọc. Đó là về thị trường nhà đất. Dân ít tiền thì bỏ tiền vô bank đảm bảo k mất giá đã hoặc mua vàng. Chẳng ai đi mua bất động sản lúc lạm phát cao cả. Việc gì họ lại dại mua lúc giá cao, chờ dẫm đạp nhau đã, chán chê mới mua.
Nếu lạm phát k đủ cao thì dự án bđs cũng ngâm hàng chục năm và có khi hơn khi k thuận tiện cho các vấn đề dân sinh.

7 Likes

Khà khà, ko vướng dịch thiếu chip là xong rồi đó bạn. Kịch hay sẽ bắt đầu khi đó.

4 Likes

Thứ nhất: Thế trong topic này bao nhiêu nick là nick ảo của ông tự nâng bi :rofl: :rofl: Chứ tôi đếm đc 1 nick tiensinh_andanh của ông r đó :smiley:

Thứ 2: Người ta ăn bục mồm toét mỏ x3 x5 chả thèm bán. Ông ăn 20% đã sướng :rofl: đúng là tầm nhìn ăn line

Thứ 3: Rồi đọc báo chỉ đọc mỗi tiêu đề thôi hả??? :rofl: Giờ gần hết tháng 11 rồi sao kh update thêm đi :rofl:

Kết: tưởng trình thế nào, hóa ra đi phím HDB & SHB :rofl: spam cái link “Thí điểm thuế BĐS Thanh Hóa” mà kh xem nội dung bên trong. Tranh luận thì kh vào trọng tâm, bị media nó dắt mũi thì trình độ cũng chỉ môi giới ăn line thì như dnloc thôi :smiley: Đúng như A7 nói - ông đúng là Ếch Nhựa

7 Likes

bác ơi, em hỏi chút là đợt này em thấy báo chí nói giao dịch BDS đang tăng, TT BDS đang hồi phục, nếu cp BDS vào sóng thì có đúng thuận theo sóng BDS quay lại không hay là như thế nào ạ? cái này em thắc mắc vì mới đọc tin từ chiều nay

Hỏi nữa nào

Mai sẽ có trả lời chi tiết về cổ phiếu bất động sản ảo

2 Likes

chào các cụ vào sáng mai, em đi ngủ đây

Những gì A7 đã trải qua bằng máu và nước mắt thời bơm tiền, bão giá, bằng chứng AE đệ tử đi theo xx tài khoản triệu đô trăm tỷ, đâu bằng lý thuyết xuông của mấy ông chuyên gia, lái lợn lái trâu lái bò, đúng là ếch nhựa

ngủ đi lấy sức mai chiến tiếp

Chính phủ sẽ có cách hút vốn trong dân đảm bảo an toàn cho dân, siết các dòng chảy vô bđs. Chẳng đất nước nào muốn lâm vào khủng hoảng và lạm phát cao cả. Cái bong bóng cứ cho nó lên mức độ nào đó để chọc cái kim nhẹ cho nó nổ đoàng, khi đó chính phủ đã có các biện pháp an toàn đỡ mảnh vỡ rồi.

5 Likes

Tin Media để kéo TT BĐS là điều tất nhiên để cá Mập thả mồi ăn dần! Bạn theo dõi có thể biết báo đăng các tin về “Thủ Phủ phân lô Cam Lâm Cam Ranh”.

Thực tế là cá mập đã gom hàng từ 3 năm gần đây rồi. Mở cửa lại thì dòng tiền dồn nén tức cần có chỗ trú và đầu tư thôi. Mà ai ăn vào lúc này chỉ có dại thôi :joy:

Ngoài ra việc cầm cố thế chấp tài sản BĐS để đáo hạn NH là chuyện như cơm bữa trong thời buổi này.

4 Likes

Haizzzz. Chủ pic nhiệt tình, có tâm nhưng tầm chưa tới. Đọc qua thì có vẻ là phân tích kỹ thuật, trading… nhưng đến đoạn khuyến nghị VNM thì xuôi tay luôn. Thân ái

2 Likes

Người ta khuyến nghị ai mua thì mua k mua thì thôi. Phân tích kỹ thuật nó đang sóng tăng mà.

F247 kể ra đổi tên thành Friends and A7 thì độ nổi tiếng x 100 1000 lần rồi

Ừ nhỉ, cũng có thể ka ka ka ka…

Đi copy ảnh của ng khác cũng được cần gì pts bác

1800 mã CP, biết thì chia sẻ, ko biết thì tiếp tục nghe ngóng tìm.
Có phải đuổi hình bắt chữ đâu mà thập thò, nào là có 1 chữ “T”, rồi đi Inbox. Tôi thấy rất ích kỷ và bủn xỉn.
“vì mình là dân IT” tôi thi đấu với nhiều thằng IT lắm rồi đấy.

Cho đi là nhận lại bạn ạ. Còn nếu không bạn giữ 1 mình nhé

1 Likes