Bắt đầu đón sóng mới , ngành được hưởng lợi nhé!

, , , , , , , , ,
  • Hiện tại , thị trường đang sắp kết thúc câu chuyện của Quý 2 . Những nhóm ngành được hưởng lợi từ đợt dịch như “Bank , chứng , thép ,…” , cho đến nhóm ngành được hưởng lợi từ Nga vs U cà đánh nhau như " Thủy sản , dầu khí , Phân bón ,… " , Và cuối cùng là nhóm ngành bị ảnh hưởng do dịch do giá nguyên vật liệu tăng " Bán lẻ , Dệt may ,…"
  • Và tuần này thị trường bắt đầu đang kể cho mình biết về câu chuyện của tương lai một vài nhóm ngành mấy bữa gần đây đã bắt đầu rục rịch chạy trước câu chuyện là Trung Quốc sẽ dần mở cửa và câu chuyện của vĩ mô khi kinh tế đang thiếu nguồn năng lượng
  • Hiện nay , Trung Quốc đang bắt đầu rục rịch mở cửa nền kinh tế thì nước mình sẽ có một vài nhóm ngành sẽ được hưởng lợi từ việc Trung Quốc mở cửa , mình có thể đón sóng lựa chọn những nhóm ngành được hưởng lợi từ Trung Quốc mở cửa , Các Quỹ lớn đang bắt đầu đầu tư vào thị trường Việt Nam , câu chuyện thiếu nguồn năng lượng của vĩ mô : Dệt may , Bán lẻ , Năng lượng điện , KCN , Những cổ phiếu FULLROOM , và cuối cùng là Thép
    Về phần ngành Thép thì : thép sẽ được hưởng lợi từ Trung Quốc mở cửa , Nhưng thép sẽ là bắt đầu cho sóng hồi phục chứ không phải là sóng tăng mạnh như đợt 2021
7 Likes

Mua thép được hiện tại không ad ơi

Được nha anh , Thép sẽ được hưởng lợi từ việc Trung bắt đầu mở lại . Có thể mua khi thị trường điều chỉnh chia ra mua

2 Likes

Mai có vào gom được ngành hưởng lợi không ad ?

Hiện tại thì ngành hưởng lợi sắp tới chỉ mới bước vào đầu sóng , nhưng cũng đã chạy được một nhịp rồi nếu mình muốn mua thì có thể mua trước một phần lấy vị thế rồi đợi thị trường chỉnh thì gom phần còn lại

1 Likes

dệt may, điện chạy mấy hôm rồi, giờ vô hơi trễ dễ rủi ro

Như mình đã nói ở trên bài viết thì mấy bữa gần đây nhóm ngành hưởng lợi đã chạy được một nhịp rồi , đợi chỉnh thì mình sẽ mua gom dần còn những người mà cầm tiền mặt cao thì có thể giải ngân trước rồi đợi chỉnh giải ngân tiếp . Hiện tại , như mình view thì những ngành hưởng lợi đó tuy đã chạy được một nhịp nhưng nó chỉ mới là đầu sóng có thể đánh trung và dài hạn . Thường thì một con sóng khi chạy và kết thúc thì sẽ không kết thúc chỉ với 1-2 tuần được nó sẽ có độ dài chạy có thể là vài tháng hoặc vài Quý , khi chạy sẽ có đợi điều chỉnh nhưng điều chỉnh để đi lên chứ không phải là điều chỉnh để phân phối

1 Likes

vậy giờ có mã nào ổn để đầu tư quý 3-4 sắp tới không ad

Bây giờ mới bắt đầu vào dệt may chắc vẫn ổn đúng ko ad

Theo mình nghĩ thì hiện tại mình sẽ chia tỷ trọng gom dần ngành dệt may với bán lẻ có thể đánh được cho quý 3 và quý 4
Dệt may : có thể gom MSH , HTG
Bán lẻ : MWG
Hai nhóm ngành này hiện cũng đã chạy được một nhịp rồi nên đợi điều chỉnh thì mình giải ngân dần

1 Likes

Tuần này với tuần tới thị trường điều chỉnh có thể giải ngân dần

1 Likes

Em cảm ơn Ad

1 Likes

Thị trg điều chỉnh thì những mã mạnh có điều chỉnh ko bạn

Khi thị trường điều chỉnh thì mã nào cũng sẽ bị chỉnh nhưng mã mạnh là những mã có câu chuyện về vĩ mô thì cũng sẽ bị chỉnh nhưng sẽ chỉnh ít hơn thị trường , và khi thị trường đến vùng cân bằng thì những mã mạnh sẽ luôn là những mà chạy đầu tiên

2 Likes

Dệt may mua vgt được k bác

Được nhé bạn , thường thì sóng ngành chạy thì nó chạy . Nhưng xét về câu chuyện và lợi nhuận đột biến thì sẽ không bằng những con khác

1 Likes

cảm ơn ad

1 Likes

Hôm nay thị trường chỉnh mạnh thế , Ad có gom không ạ ?

1 Likes

Bác đánh giá vgc tnao khi ln tăng đột biến tăng từ bđs và mảng kính trắng liệu leader cho nhóm ngành bđs kcn khi vốn fdi rót vago bag được lợi từ sx vật liệu xd và có nhà máy sx kính trắng nguyên liệu cho làm pin năng lượng mt đc miễn thuế từ mỹ

Theo quan điểm mình thì VGC khá hay , công ty có nhiều mảng BĐS nhà ở mảng BĐS KCN , mảng xây dựng , mảng vận chuyển container và mảng sản xuất kính trắng NVL làm pin năng lượng mặt trời
Nhưng xét về câu chuyện vĩ mô thì : mảng bđs kcn sẽ được hưởng lợi khu Trung mở cửa , mảng xây dựng khi nhà nước bung gói kích thích , mảng năng lượng mặt trời được hưởng lợi từ miễn thuế , …. Cho nên mình nghĩ về vĩ mô công ty sẽ được lợi nhuận cao do hưởng lợi từ vĩ mô
Nhưng xét về nội tại công ty thì công ty đang bị hạn chế bởi Công ty Gelex liên tục tăng tỷ lệ sở hữu cổ phiếu , cho nên sẽ làm ảnh hưởng đến tỷ lệ cổ phiếu chuyển nhượng tự do đang dần bị thu hẹp lại và sẽ làm cho tiềm năng tăng giá khá bị hạn chế

1 Likes