Bắt đáy 1160- Tập trung bắt đáy, cơ cấu danh mục

, , , , , , ,

Chuối em khuyến nghị gom nhặt nhóm này trước khi ra tin tăng lãi suất nhé. và anh em bắt đáy ngon lành luôn.
Nhóm BH là 1 trong 4 nhóm cơ bản phục hồi chuyển thế tăng mà Chuối em khuyến nghị NĐT mua cho trung hạn là BH/ ĐTC/ Phân đạm/ hóa chất.

1 Likes

Mình nghĩ họ sẽ tăng ko ngờ tăng nhanh vậy. Vào hơi chậm nhưng cơ bản là vẫn ok.

1 Likes

Ngắn hạn không đua, nhưng canh chỉnh là ăn nâng tỷ trọng.

IDC bắt thế là chuẩn rồi, có thể còn xuống nữa nhưng thế nào cũng lên khi thị trường ổn định

1 Likes

Uhm. Đang canh giá đỏ để mua cơ cấu từ mã khác qua.

1 Likes

Tôi nghĩ hóm bảo hiểm và DTC thì được, nhưng nên cẩn trong với nhóm phân đạm, hóa chất, ngân hàng kể cả trong trung hạn.

1 Likes

IDI và VCG :ok_hand: chất lượng

1 Likes

Tôi không nghĩ cần ngồi ngoài chờ nữa, mà xuống tiền 1 cách dè dặt, nhưng bắt đầu mua là vừa

1 Likes

Nay NĐT tái mặt nhỉ, đạp cho tới độ hoang mang. Chuối thấy có lên có xuống, đã tin, chọn hàng thì tin nắm. Xác định mua vì gì thì nắm vì đó.

Nhiều hàng ngon, xuất hiện điểm mua, vùng mua tốt với lượng lớn.

1 Likes

Thật, nay lắm ông té đái

Nhưng đi qua tháng 2 rồi thì này chưa hoảng lắm

3 Likes

Sale như black friday, xem thanh khoản mai thế nào

2 Likes

Thực ra anh em em xác định rõ là mua nắm dài hay t+.
T+ thì Chuối có kn điểm mua vào ra trong nhóm, còn quan điểm Chuối chọn hàng mua nắm, mua lượng lớn mà thay đổi theo phiên thì đỡ sao đổi, mua nắm ngắn hạn có áp lực nhưng yêu là có thành quả.

Nhắc lại mà rùng cả mình ông nhỉ? Mà ngày ấy ai mua thì đến tháng 4 cũng ăn được 30% là ít bét :grin:

1 Likes

em nhớ vụ VGC lúc em kn 34. lên 62, xong vòng tiếp đạp sốc về 28, xong lại lên 67, giờ lại về 5x rồi sẽ sớm lại quay lại 7x thôi.
Nhóm KCN thiên thời, nhưng đánh mà không rõ chiến thuật sớm không bán, cứ lúc hoảng nhất lại vác bán thì đáy xuất hiện bác nhỉ.
TT này đánh cho ói máu luôn.

1 Likes

Yêu phải lâu mới sướng chứ, vào ra nhanh quá xong chê là đúng rồi :)))))))))))

Nói chứ, tôi cũng mua lần lần mấy cổ đó, để vài tháng rồi, có lúc cũng lõm kinh lắm mà vẫn không bán, trung bình giá thôi

Thử thách bản thân kinh lắm, thảo nào người ta bảo biết mua biết bán đã khó, biết giữ còn khó hơn

1 Likes

Nhỏ lẻ nhiều mà, f0 từ năm ngoái lại đông, anh em không kinh nghiệm, thêm đội lái đầy rẫy nữa. Ai tâm lý yếu là trắng tay ngay

1 Likes

Em chọn hàng xong, xác định rõ chiến thuật đầu tư nắm, nếu có lướt thì chỉ dùng 1 tỷ lệ nhỏ lướt quanh hàng/ nhóm hàng chọn, chứ không lan man sang nhóm khác khi các nhóm khác không xác định rõ được xu thế.

Giờ em vẫn tập trung quanh 3 nhóm tăng trưởng dài hạn thiên thời, địa lợi, nhân hòa, và 4 nhóm cơ bản phục hồi chuyển thế.

1 Likes

:+1:

Hôm trước có một bác cũng phân tích về tiềm năng cp rất hay, xong bảo nếu lên được ngưỡng này thì sẽ xuống tiền bao nhiêu % đó

Thì người ta hỏi sao biết cp đó ngon mà không all luôn lúc nó rẻ?

Xong được giải thích là người có kinh nghiệm sẽ thận trọng, phải quan sát, biết vào ra đúng thời điểm và có tính kỷ luật, tập trung

Thật sự là thời điểm, yếu tố thị trường và nội tại doanh nghiệp quyết định tất cả trong giai đoạn này. Nên người được lợi nhất là người biết quan sát, học hỏi và kỷ luật bản thân để đưa ra lựa chọn sáng suốt

1 Likes

Chia sẻ của bác thú vị đấy, chúc bác thành công.