Bất động sản trở lại đường đua trong 6 tháng cuối năm. Đại kết cục: Lối Về Đất Mẹ

, , , , ,

Chắc hẳn các bạn ở đây đã từng trải qua cảm giác sốt ruột khi chứng kiến một cổ phiếu mình muốn mua tăng giá không liên tục trong khi bạn chưa kịp tham gia.

• Gần đây mình có hội làm việc với nhiều anh chị khách hàng lớn, có người đã có 15 năm làm ngân hàng, người đã làm mở 2 công ty về bất động sản, rồi là người làm bác sĩ với hơn 20 năm làm nghề. Họ là những người lớn hơn mình rất nhiều, và khi trao đổi càng nhiều về công việc, mình càng nhận ra 1 vấn đề là, họ rất dễ bị giao động khi bắt gặp vài thông tin lan truyền trên mạng. Bằng kinh nghiệm và kiến thức, họ có thể kinh doanh các dự án bđs lên đến hàng chục tỷ, nhưng để nói, cần chờ đợi 1 thời điểm thích hợp để giải ngân mua cổ phiếu cho 1 chu kì, thì lại rất khó làm được, bởi vì những thông tin tích cực về cp đó sẽ tạo nên tâm lý sợ bị bỏ lỡ.

Và đó là lúc giá trị của mình được phát huy. Chính là việc mình có thể giúp cho họ hiểu được, quy luật cung cầu, cách vận động và cách di chuyển của đường giá và rồi chọn dc thời điểm phù hợp.

Bởi vì, sự fomo có thể tới từ sự quá tải thông tin, nghe ngóng môi giới, bạn bè. Hay việc tham gia quá nhiều group mạng xh.
#Thanh Từ- Trading Hub

1 Likes

Wow!
Cao thủ xuất hiện rồi nhưng chữ “dao động” nên viết đúng vì “giao động” là giao nhau và động đậy là quá trình truyền động lượng rất bình thường.
Thôi ta trốn về núi tu hành đến khi nào muốn ra thì ra thì gọi @Rosalie

1 Likes

Cái :jeans:gì vậy. Dài lười đọc.

Nay mua hố Ceo rồi chị rose ơi. @Rosalie rosalie

Văn hóa ngắn ngủn vậy em?

1 Likes

Tui đau bụng quá! :)))))))))))

1 Likes

Ch bị lỗ mất 100k :sneezing_face: :sneezing_face: :sneezing_face: Thế mà ko về 15.4 lun đi cho khớp :smiley:
Thôi để mai quan sát thêm xem sao em.hihi. Nhưng chốt lãi mấy vòng về giá này mới mua là đỉnh rùi :stuck_out_tongue:

3 Likes

Em cứ tưởng dễ ăn của lái lắm à?
Ăn một bụng, ói mấy ngày :face_vomiting:

3 Likes

qua nó kéo mà tôi chẳng sút dc tí nào :((

2 Likes

May tỷ trọng em cg đang ít, bữa em cũng nói chờ quay lại múc thêm mà. hí hí

2 Likes

Kẻ mạnh trụ được ở lại sẽ mạnh hơn. KDH

1 Likes

Nghe giọng cười của em anh biết em tuổi con gì rồi.

2 Likes

Những ngày đáng sợ không phải là những ngày VNI giảm.
Những ngày sau khi thị trường đóng cửa còn hơn trăm người trên topic (trong đó có hai người thấy tên xương sống lạnh lạnh)

2 Likes

3 chứ anh, còn em nữa chi :grin:

1 Likes

Game này hay đó, lãnh đạo sẽ kéo giá cổ lên tiếp rồi mới cho bên chủ nợ ôm cục hàng bán dần xuống

2 Likes

Vừa cho chủ nợ thu hồi dư nợ và ko phải trả lãi vay khoảng hơn 2.5 năm, cục này tạm tính tổng hiện tại khoảng 850 tỷ

1 Likes

Em nằm trong nhóm khác, nhóm lạnh cổ họng.

1 Likes

Quên để ý thị trường châu Á.
Hôm qua Shanghai Composite tăng 8.06%
Hôm nay Hang Sheng tăng 6.2% chứ nhiêu.
TQ mạnh mẽ quá!

2 Likes

Một sự liên quan giữa nàng :strawberry: và sân bay Long Thành.
Kỳ lạ!

2 Likes

Thời cơ chín muồi rồi.

Tự doanh và khối ngoại: Vừa Long Phái Sinh vừa mua ròng cơ sở có 1,200 tỷ (tự doanh) và 250 tỷ (nước ngoài) mà mua toàn NH mới ghê.
Ý này là ý gì ta?
:thinking::thinking::thinking:

3 Likes