Bất động sản trở lại đường đua trong 6 tháng cuối năm. Đại kết cục: Lối Về Đất Mẹ

, , , , ,

Em đang đi lạc vào chỗ nào vậy :joy:

1 Likes

vẫn đang nói về chứng mà, em nghĩ sang chuyện gì khác thì là do đầu óc em ko được trong sáng lắm đâu nhé :))))

1 Likes

bắt đầu sàn hàng loạt đây nè

3 Likes

bay 20p trong vòng 5 phút :))

2 Likes

Hoảng loạn rồi, call MG chéo khắp nơi, VNI sắp tăng rồi :))

3 Likes

đúng là tiêu cực hay tích cực là do mình chọn góc nhìn nào thôi nhỉ :rofl:

1 Likes

Mợ lại số đẹp nữa rồi :)) lộc trời bao la
image

1 Likes

cách ép chỉ số như này em thấy cũng hay, ép dòng tiền đầu cơ 1 số nhóm ngành hóa chất, công nghệ rụng sạch, chảy về các dòng cơ bản như bank chứng thép, cuối ATC hầu như đều có lực đỡ tốt. Như vậy mai khả năng cao là trả lại 15 điểm thôi :grin:

3 Likes

BĐS năm nay xác định lại là năm khó khăn. BANK ra sức kéo lên và BĐS ra sức kéo xuống. Phần lớn các cp BĐS đc cho là tốt nhất sàn đều nằm sàn hàng loạt. Lượng xả quyết liệt và dứt khoát. Không biết thuyết âm mưu là gì. Liệu có phải là đến ngày đòi nợ ko có khả năng trả nên cho nằm sàn chết chung? Đánh như này bảo sao VNindex mãi mãi chỉ sau lũy tre làng. Mãi mãi chỉ là ước mơ chinh phục 1200 rồi 1300 (vẫn chỉ là ước mơ cách đây 10 năm)

Ngoài lý do trên chưa thấy lý do gì mà hôm nay các cp BĐS bằm sàn hàng loạt. Khi mà DXY, vàng, KT khó khăn cũng ko đến mức như phiên hôm nay.

nghe nhà hàng xóm đôi vợ chồng trẻ đang hét ầm lên. banh đi em. ủa vậy là banh chành hay là bank gì nhỉ. :smiley:

1 Likes

VN30 vẫn xanh, cách tới hơn 36 điểm so với VNI cũng cho thấy dòng tiền đang tập trung tại nhóm này, tiền đang out các nhóm ngành còn lại chảy về bank. Nếu ko lan tỏa sang các nhóm có sức ảnh hưởng đến VNI thì cũng khó để lên tiếp lắm. 2 ngày qua bank đã đưa VNI lên 1290, tiệm cận 1300 nhưng ko có đồng minh để hợp lực

3 Likes

Đông quá! Hết giờ giao vịt rồi mà. Anh vẫn còn họp.

Ơn giời nay Ta táng MWG, FPT, còn Tây lại múc. Tây múc Bank như được mùa :smiley: +600 tỷ hôm nay

2 Likes

Ù uôi. Lại 1 pha lệch pha của tuiii :expressionless: :expressionless: :expressionless:

1 Likes

lâu lâu ngoi lên nên vẫn chỉ một câu như này: hãy bình tĩnh và nhường việc lấy thân chèn pháo cho những người có máu làm quan có gan làm giàu. hãy đi sau một chút.chậm một chút so với họ cũng được.nhưng không có nguy cơ bị pháo đè.

3 Likes

Tây múc ròng 550 tỷ.
Vậy là ai khôn?

2 Likes

BĐS năm nay có thể vẫn khó khăn (nhưng ko phải tất cả). Các cty tài chính tốt và làm ăn đàng hoàng sẽ tiếp tục phát triển mạnh (hiện thị trường đang thiếu nguồn cung). NĐT VN từ trước tới nay vẫn vậy cứ thấy một loạt cp nằm sàn (đặc biệt các cp Leader nằm sàn) thì sẽ FOMO bán theo. Bán ko cần biết lý do tain sao phải bán sàn. CP muốn tăng mạnh chắc chắn ko đc đu bám nhiều. Khi rung rũ mà vẫn ko rơi thì cần phải làm cú rũ mạnh của cả thị trường, cho sàn hàng loạt. Nói thật hôm nay bác nào cứng đầu cũng khó tránh khỏi phải bán một phần hoặc bán hết. TTCK đỏ rồi kéo xanh chút rồi lại giảm mạnh. Ngay trong phiên mà chồi sụt quá lớn thì đủ hiểu nên hành động như nào. Có thể mai lại rũ tiếp khi các lý do chưa ra. Nhưng có cái rất buồn NN lại trở lại mua ròng. DXY thì cắm đầu. Luật và NĐ về BĐS thì sắp đc áp dụng. Bán mà ko biết mình bán lý do gì, mua cũng ko biết ko biết mua lý do gì. Cố gắng vượt qua sóng gió đợt này. Được mất thôi kệ thị trường.

Tổng kết ngày

@minhduc12122003 @Rosalie
Thôi bỏ đi. Còn gì nữa mà tổng với chả hiệu
Anyway, CEO vẫn mạnh nhất dòng đất. Anh vẫn chưa kịp làm gì với em nó. Ngày hôm nay lại họp hành (hành nhiều hơn họp) triền miên khói lửa.

2 Likes

Kệ đi anh, chứ ko họp anh cũng đâu có làm được gì hơn :grin: