Bay nóc nhà 2021!

VNINDEX phiên vừa qua hồi phục nhẹ nhưng theo chart MACD,RSI, các dòng tiền xu hướng bắt đầu giảm dần, các tỉ lệ margin cũng đã thoát dần ra khỏi thị trường khiến thanh khoản xuống. Tâm lý là một người công dân của Châu Á thì phong tục ngày quan trọng hội tụ gia đình người thân đó là tết. Đây cũng là thời gian đóng cửa thị trường.Mới đây, HOSE, HNX và VSD cũng đã công bố lịch nghỉ giao dịch chứng khoán dịp tết Âm lịch 2021 năm Tân Sửu.

Cụ thể, giao dịch nghỉ từ ngày thứ Tư, ngày 10/2/2021 (tức 29 Tết Âm lịch) đến hết thứ Ba, ngày 16/2/2021 (tức mùng 5 Tết Âm lịch), trong đó ngày thứ Hai 15/2/2020 và ngày thứ Ba 16/2/2020 nghỉ bù theo Luật Lao động. Thời gian quí 1 cùng kì thì diễn biến thị trường side way biến động lên xuống và sẽ tạo nền tích lũy ngay ở 1100-1150.

Để bứt phá thì thời điểm cần phải có!

Thị trường sẽ cần phải có thời gian tích lũy đủ để tạo nền bứt phá lên những mốc mới! ngưỡng tâm lý 1200 sẽ còn đó ít nhất trong khoảng thời gian nửa đầu quí 1.

1 Likes

Chuẩn lắm

Nó phải như thế bác ạ, bác cho ý kiến

Muốn đi xa phải đi cùng một tập thể, nhưng muốn đi nhanh hãy đi một mình! mà đi một mình thì rất lạnh lẽo

FID di hai hàng à ha ha

1 Likes

Mời bác khai sáng hơn

hãy vào đây để giao lưu với nhau nào các bác

.
abc