BCG: Hành trình 1 tỷ USD

Đừng chần chừ kẻo rồi lỡ hẹn.
Muốn có BCG giá 10k chắc phải chờ đến downtrend sau.

1 Likes

Vni chắc lại quay về 1250. Má mì ông NN cứ bán suốt trong khi tiền nội đút vào cạn luôn. BCG dòng điện vẫn thơm ngon khi vni giảm

Bác @Bach_Tran_Xuan nói tới nhiều ý hay, để mình tóm và bổ sung:

1. Deal phát hành thành công, nhưng chưa kết thúc. 1 trận cầu tuy đã qua phút 90 nhưng còn nguyên dư âm. Muốn đánh thì trả lời 2 câu hỏi: động lực và động cơ?

2. Bác nói hoàn toàn đúng về a Nam, mình bổ sung: ngoài SK GROUP và SLC (2 ông lớn HQ), bác sẽ sớm thấy ông cực bực thế giới from bạn láng giềng sắp nhập bàn tiệc (mình nói là sắp, nghĩa là chỉ 1-2 tháng tới, đã setup hơn 1 năm nay). Nhiều bác sẽ ko tin, nhưng nếu mọi người đọc kỹ tin về hợp tác với SK/SLC, mọi người sẽ thấy có dấu vết. Họ hợp tác phát triển ĐIỆN RÁC- là mảng điện mới của BCG-1 miếng bánh mới. Với ông bự mới, sẽ bắt tay nhau ở ĐIỆN GIÓ, ĐIỆN MẶT TRỜI, và cái chúng ta nhìn chỉ là 1.400MW đang phát triển (600MW đang vận hành thì chỉ là chuyện khai thác thóc lúa), mà cái họ nhìn là cái khủng hơn ở điện gió ngoài khơi (offshore wind), ở điện gió ngoài khơi, dn phải lên tầm cỡ quốc tế mới làm được. Deal với ông bự ko phải chuyện ký MOU, mà là deal cấu trúc equity.

3. Nói về mr Nam, mình nói về tầm nhìn và chiến lược, chiến thuật đỉnh. Hắn xây dựng cái gọi là Nền tảng, chứ không phải là 1 doanh nghiệp đơn thương độc mã. 1 Nền tảng tự vận hành khi qua giai đoạn xây dựng.

4. Nhân tiện, vụ phát hành kỳ này, mình đánh giá Lão Nam đã quá đẳng cấp, nói là phát hành cổ đông hiện hữu, nhưng đến phút này nó lại mang tấm áo của phát hành riêng lẻ cho cổ đông đã dc lựa chọn. 1 deal vô tiền khoáng hậu ấy, lợi cả 3 bên: phe mua giờ cứ cổ tăng 1k, họ lãi 260 tỷ (giàu càng giàu hơn), a Nam thu hồi tăng thêm tỷ lệ sở hữu biểu quyết (vì bên mua đa số là chân rết); Dn BCG ngay lập tức có 2600 tỷ kiến tài khoản cty ngập ngụa tiền - cỡ 3.500 tỷ cash flow - bctc quý 2 sẽ show, ko có dn nào midcap lắm tiền thế đâu; cổ đông nhỏ lẻ trên sàn chẳng thiệt thòi gì. Giả thiết giá cổ trên sàn 12k thì mình tin 100% nhỏ lẻ cũng không ai mua, chênh lệch 20% không là gì khi cổ chưa đc giao dịch (nhỏ lẻ mà khôn lỏi bỏ ■■■). Nhưng nếu 12k thì nhỏ lẻ mua bị thiệt vì giá cổ điều chỉnh giảm. ở deal này, giá cổ không điều chỉnh giảm (vì dưới mệnh), nên nhỏ lẻ như mình mua cách đây 1 tháng y nguyên hehe. cổ không loãng, nhỏ lẻ hời, lại ăn 10% cổ thưởng. Đây là 1 quá FAIR cho tất cả, nhỏ lẻ cũng đc chia bánh kẹo mà chưa biết cảm ơn mr Nam (chỉ thấy chửi haha). Không có deal nào hay bằng deal này, nên mình kính nể Mr Nam, dù nay ae phản ứng trần-sàn cũng kệ.

Hàng xóm bác nói là Sing phải ko nhỉ? không biết BCG có kế hoạch gì trong vụ bán điện gió ngoài khơi cho bên Sing ko bác?
Mình đang tìm hiểu BCG ^^

mình xin giữ ko tiết lộ vì vi phạm. nhưng sẽ là ông tầm cỡ không phải SK, SLC hay Samcorp, mấy ông này thì BCG đã đang hợp tác với nhau rồi, chỉ là chuyện nâng tầm hợp tác lên sâu hơn.

Lượng hàng cung ra không còn nhiều. giao dịch lèo tèo hơn. phe bán đã ko còn hàng bán hoặc không còn muốn bán nữa. phe mua thì đang xem đội lái đánh ntn. Có đánh không? đánh hay không đánh thì khó trả lời trong phiên, nhưng mình thấy có động lực và động cơ. với 260tr cổ mới phát hành bị khóa 1 năm, giá 10k, lấy 10k làm mốc, thì mỗi 1k tăng thêm họ có lãi 260 tỷ. 2k tăng thêm lãi 520 tỷ… PHÁT KHÙNG VỚI ĐỘ GIÀU CỦA HỌ. Bảo sao đất nước ngày càng thêm đội ngũ triệu phú, tỷ phú.

1 Likes

Pháp chế tập đoàn cũng rất năng động nhé. Vụ đưa Energy lên sàn Mỹ ko phải chuyện vui đâu, có tính nghiêm túc cao.

1 Likes

Hàng trôi nổi cạn dần cạn mòn. Như FPT, 1.3 tỷ cổ phiếu giá 130k / cổ, vol cũng chỉ có 5tr/ phiên dù Mr Trương Gia Bình cầm có 7%. Anh Nam cầm trực tiếp 16% BCG, khả năng số này khóa vĩnh cửu trăm năm. còn lại các vệ sinh quay tua. Mai sau BCG ngang giá FPT, a Nam sẽ giàu hơn anh Bình FPT.

1 Likes

BCG còn phải phát hành thêm nhiều nữa mới có được con số tỉ cổ phiếu lưu hành.
Anh Stockpro gom hàng từ hôm nay, ngày sau sẽ giàu hơn anh Hoàng Nam Tiến.

Ngày 12/6/2028 tại căn biệt thự, tôi ngồi hút thuốc lào và chém gió. Thằng con hỏi bố làm gì mà có cái biệt thự vậy? Tôi đáp: vì bố mua BCG lúc giá 9k/cổ, từ lúc DN lãi trăm tỷ / năm, giờ 2028 nó lãi 4-5 nghìn tỷ / năm con ah. :slight_smile:

Cái này thì chưa chắc vì ai kéo? Ai mồi để tiền vào? Vì anh ý có lẽ chưa có ý định bán để thu lời ngay lúc này, không biết là sau quí 2 hay quí 3 hay quí 4 hay 1 năm ?

Nói chung nhỏ lẻ khó biết được.

xong nội dung đầu tiên, chờ tiếp 2 nd tiếp theo

năm nay là 880 triệu rồi, sang năm và năm sau chi giấy 10% nữa là 1 tỷ ngay mà cụ

1 Likes

10-11 thôi

1 Likes

Xong nhưng chưa kết thúc! 1 năm nữa unlock thì gọi là kết thúc. Hiện tại trạng thái lock cổ, nên việc làm còn nhiều. Cứ mỗi 1k tăng thêm thì lãi 260 tỷ, nên còn nhiều việc phải làm lắm bro (tính từ giá 10 nhé, còn giá này thì để nhỏ lẻ tự đẩy lên qua 10 trong vài hôm tới).

Nhiều chỗ hô mai bung nóc nhà. Media lại tung tin ế 188 triệu cổ phiếu phát hành thêm.
Ko biết ngày mai anh BCG có sàn lăn quay ko?