BCG: Hành trình 1 tỷ USD

BCG BCR có biến đấy!

kéo BCG cho thằng con TCD ké tý bác nhỉ

khả năng kéo BCR. để ý nó đang tạo vol đẩy giá. mình vẫn thích BCG BCR, TCD thì ko thích bằng đâu. như BCR là rất cô đặc, riêng BCG - TCD đã sở hữu hơn 70% rồi nên lượng cổ bên ngoài ít lắm. các dự án BĐS của BCR khủng đấy, bên trên có nói khá rõ.

1 Likes

Nhiều ác chiến, bị đạp có vẻ để tay to nó ăn hàng thôi, con này mà kéo upcom thì phê lòi.
TCD em gom ít theo sóng đầu tư công và mỏ đá, mà đợt này đầu tư công mất hút con mẹ hàng lươn, chả có sóng sánh gì.

đợt trc mình đã theo dõi, BCG tím thì BCR cũng tím và còn tím nhanh hơn. Upcom là 14%.

1 Likes

Giờ tập trung vắt óc suy nghĩ Doanh nghiệp nào mà triển vọng kinh doanh trong 1-2-3 quý tới sáng sủa í. Trước mắt là Q.2 sắp tới nè. Tránh xa những DN mà BCTC 3-4 quý vừa qua nát bét, thê thảm.

Tư duy đầu tư là một cái gì đó rất khó gặp nhau. Nói mãi thì cũng phải quay về một thứ : Bạn phải định giá được DN một cách tương đối & khả năng tạo tiền của DN.

Chứng khoán : Phù thịnh không phù suy.

(Nguồn: Mr.Chun)

2 Likes

Xe điện càng nhiều thì điện sạch càng cần nhiều.
Thời tới cản không nổi.

2 Likes

BCG chart tuần.
Nền được cấu tạo dài sẽ tạo upside tăng cao và đà tăng duy trì thời gian lâu hơn.

3 Likes

Kịch bản tích cực là BCG ko giảm nữa mà loanh quanh đây 2-3 năm chờ các dự án hoàn vốn, giống VIC vì BCG cũng đang đốt tiền, hđv để trả nợ và đốt tiếp (dự án chậm tiến độ, chi phí lãi vay quá lớn)

2 Likes

BCG quá khó giảm thêm. cửa tăng cao tới 90% khi ít ngày nữa BGE lên sàn và ra báo cáo tài chính Q2.

3 Likes

Đang giao cắt MA200 và MA50, MA50 cắt lên vol lớn là xác định vào sóng to.

Ko dám nghĩ tới trường hợp cắt xuống nữa

Ai cũng thấy bóng dáng Quyết còi đâu đây, nên ko đội nào dám vào

2 Likes

Mấy dự án bds chưa nghe thông tin bàn giao tiếp ntn bác ạ, nên dự là ko có gì đột biến. Nhà máy điện rác bảo t5 khởi công mà giờ t7 chưa thấy gì, nói chung lãnh đạo BCG khá không chắc chắn

1 Likes

Với nhiều DN BĐS khác thì các dự án của BCR là khá rõ ràng rồi, đợi bàn giao nữa thôi mà. mình còn chưa tìm hiểu hết 3-4 KCN của BCR, thấy quy mô lên tới 2.000ha mà thông tin chưa nhiều. NẾu thực sự là BCR có 2.000 KCN ở Huế, Bình Định, Sóc Trăng như công bố thì quá là khủng khiếp đấy bạn, chứ ko phải quy mô nhỏ đâu. Mình đang theo xát mấy KCN này , nếu bạn có thông tin chia sẻ thêm nhé. Nếu chỉ riêng quy mô KCN như vậy thì BCR cũng có thể vốn hóa tới 10k tỷ đấy, tìm hiểu kỹ thêm cái này nhé, vì nếu quy mô đúng như thế này thì là cực kỳ lớn đấy nhé.

BCG Land (BCR) đặt mục tiêu lợi nhuận năm 2024 gấp 3 lần năm trước, muốn nâng quỹ đất năm 2028 lên 5.800 ha | Tin nhanh chứng khoán (tinnhanhchungkhoan.vn)

1 Likes

Ví dụ như ông kẹ Idico (IDC) cũng chỉ khoảng 3.300ha, và vốn hóa đang 20 nghìn tỷ.

Doanh nghiệp hôm nay: Ông lớn Idico (IDC) khoe lãi lớn, ‘ôm’ quỹ đất khu công nghiệp đến 3.300ha (dnse.com.vn)

1 Likes

BCG Loay hoay vùng dưới 10k khá lâu rồi.

1 Likes

chờ tin BGE.

TCD nay tây mua mạnh nè ace, TCD tím đê

1 Likes