BCM và SNZ, cổ nào đáng giá hơn?

, ,

KBC theo quan điểm của mình thì nên cầm dài hạn, cầm ngắn hạn thì chịu nhiệt rung lắc

Vgc mấy nay ko tăng v ad

KCN chắc chắn dẫn sóng trong 6 tháng cuối năm, thậm chí 2023

con này thanh khoản ko có nhưng nhìn lịch sử thấy càng lên cao càng bung vol

đúng bạn, ở Đồng Nai đi ngang cầu Đồng Nai phải biết đến SNZ, xung quanh dân số đông và tập trung cao, quỹ đất rộng, xe cointer chạy âm ầm nên việc phát triển các khu công nghiệp rất thuận lợi

mấy phiên nay có vol, dự là x2 x3 thì vol chất mua ko có hàng mà bán

1 Likes

Nhìn về lịch sử năm 2018 -2019 có thể thấy rõ, dòng tiền fomo khi được kích hoạt thì tất cả cổ phiếu nhóm này sẽ tăng, kể cả DN mới có kế hoạch làm BĐS

SNZ này hiện đang làm thủ tục định giá để thoái vốn và triển khai Khu “Siêu đô thị Biên Hòa 1” để kịp hoàn thành vào cuối năm 2025 . Nhanh chóng chuyển đổi công năng KCN Biên Hòa 1 - Báo Đồng Nai điện tử

1 Likes

SZL công ty con SNZ đã trả cổ tức khủng 40% cash, đủ để thấy làm ăn chất lượng ntn rồi các bác nhỉ

1 Likes

thanh khoản có dấu hiệu bùng nổ rồi các bác

2 Likes

Đâu tư SNZ phải nhắm dài hạn, có tin thoái vốn là nó chạy ghê lắm

2 Likes

Với list dây mơ rễ má công ty con như này thì khi thoái vốn lại tưng bừng các bác ạ

1 Likes

Phiên nay chắc nhiều ae đua lệnh nhỉ, chúc mừng ai đọc bài của Như Thùy và lên tàu sớm.
Giữ chặt and To The MOON

2 Likes

SNZ có rất nhiều nguồn thu tốt, chỉ có điều cổ tức của Bố lại luôn chỉ 5-10% thấp hơn những thằng con như SZL rất nhiều. Chủ pic nhận định sao về cổ tức của SNZ?

1 Likes

mình vẫn đánh giá về chart thì BCM hơn nhé, đà này còn tăng nữa

1 Likes

Vẫn ưng BCM hơn, SNZ đợi thoái vốn xong tính

1 Likes

cổ vượt đỉnh sẽ tiếp tục vượt đỉnh, chọn đúng dòng đúng cổ thì cứ tự tin hold thôi bác @ngochung666

2 Likes

Có tin ra thoái vốn thì chạy tít 1xx; 2xx rồi. thằng SNZ này phải xứng đáng lọt vào rổ VN30.

nay bị bán hả mn

Ờ thì đấy, lúc mình thấy nó ngon thì thiên hạ đã gom xong rồi :rofl:

1 Likes