BĐS KCN - Thời kỳ mới

Mình vừa có bài đánh giá về IDC trên post này:

2 Likes

Bài phân tích hay quá, cám ơn bạn đóng góp nhé

2 Likes

Bđs kcn tỷ giá đang giảm cũng ảnh hưởng vì nguồn thu bằng usd đó bác ah

1 Likes

Chuẩn rồi bác, giá thuê tính bằng USD mà

1 Likes

Bài viết của ad hay quá ạ

Ad cho em hỏi một chút ạ, nếu áp dụng luật đất đai mới làm giá đất tăng cao dẫn đến việc giá cho thuê đất tăng vậy thì có khá khó khăn để DN có thể cho thuê được không nhỉ?

1 Likes

Chi phí tăng thì mình nghĩ doanh nghiệp cũng phải tính tới chuyện tăng giá cho thuê, giá thuê tăng nhiều thì ảnh hưởng đến cầu thị trường nên DN sẽ khó khăn trong việc cho thuê nha, còn giá cho thuê tăng ít thì biên lợi nhuận của DN suy giảm

1 Likes

Gom mạnh KBC

Cảm ơn ad nhiều, mình cũng có đọc một báo cáo của UNIDO (chỗ này mình cũng không nhớ rõ nữa) mình thấy đề cập chỗ GMT cũng là một yếu tố khiến nhà đầu tư nước ngoài cân nhắc rót FDI vào VN nhưng mà cũng không phải quá lớn vì cần cân nhắc đến các yếu tố khác như sự an toàn về chính trị, thị trường xuất khẩu, gói ưu đãi từ quốc gia, hiệp định tm,… Ad thấy view này ổn không nhỉ?

1 Likes

Có tin gì không bác nhỉ?

em giữ lâu lắm rồi á Bác, thấy càng ngày càng xuống thôi

Đây cũng là bài toán mà chính phủ cần làm để thu hút FDI vào VN phát triển sản xuất, tương lai Việt Nam đang thành công xưởng mới của thế giới nên ngành vẫn có kỳ vọng lớn, chắc vẫn cần thêm thời gian để đánh giá đó bạn. Còn hiện giờ mình thấy BĐS KCN đang bớt “ngon” hơn lúc trước

2 Likes

Em thấy cuối quý 3 hay có sóng BĐS KCN, AD có thể gợi ý list cổ phiếu tốt của ngành không ạ

1 Likes

Cơ hội của ngành BĐS KCN ở Việt Nam còn rất lớn

Cuối năm rồi không biết đầu tư công thế nào, anh BĐS KCN có sóng không :((

BĐS KCN thường Q3 dòng tiền về mạnh nên lợi nhuận thường tốt hơn đó bác

1 Likes

Con này k ptkt đc đương nhiên là sẽ đánh theo cơ bản, mà đánh theo cơ bản câu chuyện của nó thì bác cầm này nhằm nhò gì

nói gì vậy, không hiểu. Hồi cũng nghe hô cơ bản đó, có tăng nổi đâu, lâu nay ai cũng toàn hô cơ bản mà

Mình thấy cơ bản cổ phiếu hay nhóm ngành muốn tăng thì phải có kỳ vọng đủ lớn để thu hút dòng tiền, nếu là doanh nghiệp riêng lẻ thì cũng phải có câu chuyện nào đó khiến NĐT kỳ vọng thì cổ phiếu mới tăng được. KBC mình thấy bức tranh sáng tối đan xen + bối cảnh ngành hiện tại cũng bớt hấp dẫn hơn nên hơi khó để tăng, một yếu tố nữa để đánh giá KBC đó là mặc dù vẫn được đánh giá là rẻ và tiềm năng nhưng mà lãnh đạo có thực sự muốn hiện thực hóa cái tiềm năng đó hay ko nữa :)))

3 Likes

AD có gợi ý cổ phiếu BĐS KCN nào cho đoạn tới không

1 Likes