BĐS và xây dựng đi viện cả sau các vụ bắt bớ

, ,

Tình hình các vụ bắt bớ và tin đưa liên tọi thế này, các cụ lái bđs xón hết cả. Liệu đi viện không hay là chiêu gom hàng? bà con vào bàn luận cho xôm

Hai “tay to” bị bắt thì các anh còn lại bớt đối thủ cạnh tranh. Về trung hạn là các anh còn lại sẽ được lợi.

1 Likes

Cơ hội ngàn năm, nếu giá về lại lúc vni 650 điểm thì lý tưởng!

cuối phiên bđs vs xd bị bán ác quá. có vẻ căng

Bác cầm T+ thì chịu, còn đầu tư trung & dài hạn thì chấp tất bác ạ! 1 cty tốt không thể nào chịu ảnh hưởng bởi những tin tốt cho TTCK ạ.

:v trung & dài hạn chỉ là câu nói khi đang gồng lỗ thôi bác, còn chơi theo trend có dấu hiệu gãy là té r

ATC lệnh chất như núi, khả năng dòng tiền thoát hết bđs vào bank chứng thép rồi. thời kỳ tàn chăng

bà con tốt nhất bán dòng bđs đi, cầm tiền và chờ tt thôi. đoạn này bđs ảnh hưởng quá k chơi dc

Chạy khỏi CK ra ngoài mở cty sản xuất , kinh doanh còn kịp…

ngoài bds vẫn còn ngành khác bạn ơi. Cầm tiền và chờ thời thôi.

=))))))
Khuyên ông 1 câu, giai đoạn này nếu lướt thì ko nên đâu, chỗ nào cũng là cạm bẫy cả đấy, dăm ba cái hàng “cơ bản” cũng vậy. Nhìn ATC chết ko kịp ngáp có ngày đấy.
Tôi hold nên ko quan tâm ngắn hạn, có sàn nữa tôi vẫn hold được. :slight_smile:

thế ông lại chưa biết rồi, tôi đầu cơ theo dòng tiền và xu hướng. KHi nào chưa ổn thì ngồi im thooii. TỘi gì ôm cổ lỗ cho mất cơ hội. Khi nào tín hiệu xuất hiện mới giải ngân. còn ttck lên xuống bao giờ cũng có cơ hội cả. CHỉ đang bàn là bđs hiện đang xấu thôi. kkkk

Thì tôi có nói gì là ông ko nên ôm tiền đâu? Tôi chỉ kêu ko lướt giai đoạn này, thà hold. :slight_smile:
Mà ôm tiền nó có rủi ro của ôm tiền, nói thì dễ nhưng làm thì khó, chỉ sợ các chứng sĩ không kiên nhẫn được thôi :rofl:

đoạn này tiêu cực quá. Bà con cầm cổ là cố bán bằng được. Tâm lý chưa ổn thỏa thì khó. hy vọng sang tuần nhà nước bớt tin bắt bớ thay vào đẩy mạnh đầu tư công cho tâm lý ổn mà còn đánh lên. Chứ mục đích làm trong sạch mà tt cứ xuống thì ai còn đầu tư

bđs mà cắm thì Bank càng toang vì phát hành trái phiếu do bên thứ 3 (cty CK, BANK) còn cty bđs được chấp thuận thì phát hành thôi. Minh chứng Bank xịt rồi.
Lúc này khôn thì phải cho cổ BĐS tăng trở lại ko là chết hết