Becamex IJC - Tiếp đà tăng trưởng

Có một điều mắc cười là mấy lần IJC chart đẹp để tăng thì nó lại sập và chart rõ ràng xấu sẽ sập tiếp thì nó lại … sập tiếp

À không đọc sao biết viết bác? Bác dùng não tư duy xem tại sao có vấn đề đọc hiểu mà lại biết viết chứ? Nếu ko cầm thì ít cmt thôi. Cmt nhiều nó lố lắm​:rofl::rofl::rofl:

Hì hì, còn thì bạn đừng nói bóng nói gió làm gì, chắc gì đã cầm cổ nào mà vào gáy bẩn, giọng điệu này thì quen lắm, đầy người cũng chỉ trích IJC cũng chả riêng gì mình tôi đâu, tôi nhìn IJC nó từ rất lâu và hiểu hơn bạn đấy, còn đừng lập cái nick mới để vào gáy bẩn :grin:

@htbt34 gọi mãi mà ko thấy thg con zai của bố đâu nhỉ, mấy thg lái IJC chơi xấu thế để con zai rửa bát mấy tháng liền giờ lại bắt rửa bát tiếp khổ thân thế =))))))))))))

Khuyên bác nên quan sát để có thể bình quân đc giá sao cho tk của mình cân đối nhất chứ còn bình quân giá rồi mà rơi tiếp thì nhắm mắt mà cắt thôi và đừng mong chờ điều gì tươi đẹp vì ai cũng nhìn thấy nó đẹp nó tốt nó báo lãi khủng nhưng dính vào lái ngu thì vẫn nát như tương thôi, cổ ko lái như gái ko chồng dở mà lái ko khôn mà đánh đu theo thì cẩn thận đắm thuyền dập mặt :grin:

1 Likes

Nhân tiện mượn câu nói của bác đây để nói về IJC, ngta mua IJC giá thấp rồi thấy đạt lợi nhuận thì ngta bán 20-30% thì ngta bán, 26 lên 34 thì ngta chốt lời thôi chứ có thg nào ngu cứ ngồi chờ nó tăng tiếp, đến ngay cả thg lái nó cũng đéo ngu tới mức đánh lên cho các ông ăn to ăn dày thế đâu, nó cũng biết chốt lời đấy :))

Lái này nhỏ nên né đám 3x kẹp hàng 29.x xả luôn

2 phiên sàn 20tr cổ thì là lái xả rồi ko còn phải nghi ngờ ngẫm nghĩ gì cả. Ko cần phải phù phiếm mờ mắt ai. Thực tế nó thế rồi, giờ chờ về bờ thì càu nguyện lái mới/ vòng mới

Mất trend tăng rồi, gần thì đang làm mô hình hai đáy giảm rồi bác, đáy trước 20-21, đáy tiếp theo về thấp hơn đáy trước.

1 Likes

Nhỏ lẻ cứ nghĩ đơn giản là ừ bố mày phải bán đỉnh nhưng có định giá đc DN đâu mà đòi bán đỉnh, cẩn thận lại rửa bát cho lái xong ngậm ngùi mà cắt lỗ, lái nó đánh 30% nhưng ở 1 cái size tài khoản 10-20-30 tỉ thì cái số tiền lợi nhuận của nó đã là bao nhiêu rồi, dùng cái não mà suy nghĩ đi đừng có nhìn cái báo lãi khủng lãi to mà tưởng nó còn tăng tiếp, ngon bổ thì nó phản ánh hết vào cái giá cổ phiếu rồi, đừng ngồi mà ảo tưởng nữa :grin:

1 Likes

Xem lại vùng giá 3x trước đó chắc nhỏ lẻ kẹp nhiều. Đợt này mà tạo đáy 2 dưới 2x rồi SW thì nản luôn.

Chơi kỹ thuật với con IJC chắc lỗ lòi, trend tăng đẹp thì gãy, thành đu đỉnh. Hôm T6 tưởng lấp Gap nhẹ nhàng phi tiếp ko dè sấp mặt.

Còn một cửa sống là mai tạo nền sideway khoản 5 phiên đi thì tạm ổn

1 Likes

Đúng là còn cửa đó , tỉ lệ sống 10% vì hàng đua lệnh tuần trước 29-30 quá nhiều, em đây mua ít lúc nó lấp gap vùng 28 cũng chỉ chờ hàng về cầu nó chưa về lại đáy 20-21 để trả lại.

Phiên chiều hôm nay tín hiệu khá rõ, xả mạnh vậy thì ai bắt dao rơi càng âm. Cửa sống theo của bác càng hẹp. Khéo nó SW vài phiên anh em nhỏ lẻ tưởng ổn vào trung bình giá lại xả tiếp.

1 Likes

Nếu sideway thì vẫn dễ thở hơn, nếu lái thật sự muốn đánh lên tiếp, sideway giảm nhẹ gom gom dần hàng rồi đến ngày đánh lên cùng tin tích cực. Đó là viễn cảnh đẹp nhất nếu lái còn muốn đánh lên tiếp con này.

hô hô đợt này chạy có vẻ em chạy đúng các bác ạ, đợt trước em ôm từ 32 về 22 kinh quá. thứ sáu buổi chiều nghĩ thế nào lại táng luôn 50% còn lại. may quá, em chờ nó cân bằng rồi vào lại vậy. đợt này khả năng đi xa đấy, bank tạ quá bank sẽ đi hết quý 4. nên tt sẽ đi rất xa, mà con IJC này em thấy nó nhạy vs tt lắm, tt giảm nó toàn sàn thôi.

Còn nếu rơi tiếp hơi căng, qua từng vòng giá trí niềm tin va hy vọng của nhỏ lẻ với con này thấp dần khá nhiều. Minh chứng là các vòng sau lực mua yếu hơn hẳn các vòng trước. Các hội nhóm hô hào cũng đang khá cạch mặt con này. Mà mất niềm tin thì lái đánh lên đi chăng nữa thì úp cho ai. Nên con này hiện khá căng

Vix tôi mua trước khi MP phím, đua lệnh giờ vẫn kẹp hàng. IjC cũng mua dịp đó, vừa bấm bụng cắt, thật tiếc vì không theo được. Sẽ vào lại IjC!

Thì tin xấu toàn đích danh Bình Dương ko mà