Becamex IJC - Tiếp đà tăng trưởng

VIX tàu giờ còn ai thân quen đâu Bác Tặc, em thấy ko 1 comment khen nữa rồi

khiếp, bác ôm cả IJC cả VIX, 2 em hot nhất diễn đàn à

Cổ đâu mà nhiều vậy? Hôm nay vét gần hết.

Em kẹp cao lắm bác ơi, chuyên gia đu đỉnh này VN làm gì có ai như em :))

Về 15 cho vuông.

Khà khà , sao tin nổi, mai lại sàn nữa. Tôi kẹp ku ít đây chờ về sút. Thua em IJC rồi.

1 Likes

toàn mấy thánh ở đâu ra vậy trời. lên 30 chả thấy nói giờ ra phán về 15, ghê quá, mai mua ít cho đỡ sợ :smiley:

Có sẵn hàng đang chờ về đây bác, về phát sút Cut loss luôn. Bác cứ xem đáy tiếp theo ở đó.

em ko đoán được đáy đâu, qua đáy mới biết. em cứ về giá mục tiêu thì em triển thôi

1 Likes

Cụ cứ xem vào xu hướng giảm thì đáy sau thấp hơn đáy trước thôi. Lúc giảm để ý cứ nhứ nhứ kê lệnh đầu phiên đến chiều xả thẳng tay, nhỏ lẻ cứ bắt là kẹp. Trung bình giá càng đi nạng.

Nay có tin xấu về lãnh đạo cũ. Khả năng đạp ăn hàng.

Đừng kỳ vọng quá, hãy chuẩn bị cho rủi ro nhất.

IJC cứ lòng vòng như này cho tới khi có một tổ chức lớn nhảy vào hoặc chính lãnh đạo IJC đăng ký mua cp của mình, nếu thực sự IJC tốt họ sẽ nắm giữ IJC.

1 Likes

trung bình tới 1 mức nào thôi bác ơi, như em tính ijc em chỉ trung bình tới giá 22 thôi, lúc đó giá vốn em sẽ khoảng 23.5. Nó thủng 21 là em cắt loss 10%. Chứ các bác mà trung bình thế nào được từ 30 về 21? tiền tấn à?

1 Likes

Hôm nay mất điểm hỗ trợ, ngày mai, ngày mốt hàng giá 29-30 về tháo càng mạnh tránh vào mà bắt dao rơi.

1 Likes

đối với em, sống trên tt này, tới điểm cần mua mà không dám mua, mang tâm lý đợi nó xuống thêm, thì đã thua 1 lần rồi.

đầu tư không thể lúc nào cũng đúng được, nhưng dám xuống tiền, dám cắt loss, đã là thành công rồi bác ạ. Chả ai biết chính xác mai nó tăng hay giảm cả, cứ đúng kế hoạch mà làm

1 Likes

em bán hết PET giá 23, NTL giá 32 mua hồi tháng 7, bán xong nó cũng tăng tiếp 20% nữa, mà em cũng chả bao giờ nghĩ ngợi gì hết, tới target là em bán thôi

tin này lâu rồi bác