Becamex IJC - Tiếp đà tăng trưởng

nó rơi được 11 phiên đỏ thì chart làm gì bác ơi, bác nhìn NTC rồi sang IJC là hiểu bds Bình Dương nó đang bị thông tin kém mà. Em đang mua 25, nay lên tàu đây

Lãi to lãi khủng vượt kế hoạch, cắm đầu là cắm đầu :grin:

Con này lõm thôi rồi, lãnh đạo thì thôi bỏ đi các cụ, về máng lợn cả

Mọi người để ý nhé, phiên qua và nay, nước ngoài mua mạnh.

:slightly_smiling_face: chờ ổn vào lại thôi cụ.

Chú ý gì cụ ơi, tự hủi nhau không :rofl:

Hôm qua sàn có thể là do bị call margin!

thôi tranh luận làm gì ạ, mỗi người có mục tiêu khác nhau, ai mua thì mua, bán thì bán. Các bác có thông tin gì mới về doanh nghiệp cho em xin tham khảo. mua bán tự quyết đi ạ

Khi vào trend giảm thì chúng tha có khen bao nhiêu cũng không tăng được. Tự doanh sắp bán ra nữa đó.

khen nó chưa chắc đã lên mà chê chưa chắc đã xuống, lỗ thì lỗ bao nhiêu, lãi thì lãi bao nhiêu mới quan trọng

nếu đầu cơ thì 2 lần lên 35 only đã bán lâu rồi. Sao phải bán giá 25 này ,

1 Likes

hôm qua nước ngoài bán mà bác, tung hỏa mù à? =))))

chắc bác ý nhầm sang DIG. Hôm qua là DIG mua ròng, IJC bán ròng

Vì VCBS của mình chỉ nhìn được cột nước ngoài mua, bình thường nó bằng 0.

Vốn IJC có 2000 tỷ, giả sử bét nhất như kế hoạch lãi 800 tỷ . thì chúng ta đang giao dịch p/e 6 . Trong khi P/e thị trường 18 . Còn IJC lãi vượt kế hoạch năm nay là đương nhiên rồi

1 Likes

Ăn 2 cây sàn và giá vẫn đang giảm thì nói những cái này có ích gì =)))))

1 Likes

image
Em ko biết ảnh này của bác nào, cái em cần chỉ có thế này thôi

1 Likes

6 tháng IJC lãi 500 tỷ / Vốn 2000 tỷ giá 2x

6 tháng PDR lãi 500 tỷ/ vốn 5000 tỷ giá 8x

6 tháng DIG lãi 90 tỷ/vốn 4000 tỷ giá 3x

6 tháng SJS lãi 35 tỷ/vốn 1000 tỷ giá 6x

6 tháng KDH lãi 450 tỷ / Vốn 6000 tỷ giá 38

6 tháng NLG lãi 400 tỷ/ vốn 3000 tỷ giá 42

Đấy , so sánh tỷ lệ lợi nhuận /vốn của các DN BDS như IJC. Thì mới thấy IJC tốt từ trong DN thế nào. IJC vốn bé lợi nhuận cao chứng tỏ hiệu suất sinh lời trên vốn hiệu quả.

nhiều DN vốn con voi lợi nhuận con chuột mà ndt còn chấp nhận pe cao.

IJC là công ty đại chúng mới minh bạch. Còn DN khác giá lên cao do họ siết floating bên ngoài, cầm hết cp thì đánh lên bao nhiêu cũng được thôi.

2 Likes

ah quan tâm gì, mình còn đang lỗ 4 giá này . chứ ai mua ai bán mặc kệ họ chứ. Chỉ nêu thông tin DN thêm để cổ đông họ nắm bắt mình đang nắm cái gì thôi. Còn lỗ hay lãi họ có cho mình đâu . Tiền ai người đó giữ thôi

Trước đây họ nghĩ IJC đánh lên vì Floating, giờ mình giải thích cho họ IJC lên bằng nội lực DN

3 Likes

Bác chủ nên đổi hình nền đi, để ảnh này khó lên lắm. Làm cái ảnh em MPT là lên ngay thôi