Becamex IJC - Tiếp đà tăng trưởng

mình đã xác định để dài hạn con này thì cứ để dài hạn tthooi. Thị trường có sập thì mình mua tiếp bình quân giá

Có khi phải đổi phong thuỷ thật anh only ạ :))))

chẳng phải, Only vẫn hình này chốt lãi TCB và HPG có sao đâu. IJC đây không phải giá để mình bán,

1 Likes

Giá 33-34 là bán đc rồi :grin:

nói chuyện cho vui thôi mà, em đang mua 25, nay lên tàu cùng bác. Đúng sai thị trường quyết định

có giá này để bán à bác =)))

chúc bác ko phải trung bình giá hay cắt lỗ =)))

Đang nói bâng quâng thế, chứ IJC cứ cắm đầu là ý như rằng bị bảo là cổ đông IJC ko trung thành cầm hàng ra xả :stuck_out_tongue:

cám ơn bác. Cái ngày em mua DGW giữa tâm dịch cũng thế mà, ai cũng bảo ăn còn ko có, tiền đâu mua máy tính với điện thoại. Em cứ kế hoạch là em làm, kỷ luật là sức mạnh!

1 Likes

haizzz mình mới vào nên vẫn chưa kiên nhẫn và kỷ luật để xác định đc các điểm mua và bán, đang ôm giá 27 :sweat_smile: nh cũng tự định giá đc nên vẫn đang giữ thôi

nói 1 cách công bằng nhé, với lực bán và đồ thị như hiện tại, giá 22 ko phải là không có, thậm chí thấp nữa. Các bác đã xác định chơi thì nên xác định trước tâm lý và quản trị tk cho chính xác

2 Likes

yep mình cũng xđ rồi, nếu xuống đến giới hạn sẽ cắt dần theo tỷ lệ

1 Likes

IJC xấu rồi anh em à, BD thì dịch bệnh thế này, quý 3 làm ăn gì. Lại còn cả dàn lãnh đạo cũ của Tỉnh cũng đang trong vòng Hạ cánh nơi anh. Bán đi anh em à.

em là em rất thích những cổ phiếu có khen có chê, nó giúp mình nhìn rõ điểm tốt xấu của cổ phiếu. 1 cổ phiếu chỉ khen, hoặc chỉ chê, thì rất khó đánh giá

IJC thấy FA ngon, mọi ng đều đồng ý, khen chê phần cho nđt đi tàu lượn gắt quá :smiley:

Thực ra FA nó ko hẳn là tuyệt vời đâu, 1 dẫn chứng nhỏ là IJC lấy đất của BCM, dĩ nhiên sẽ ko thể lấy giá vốn rẻ được, cũng dễ phát sinh nghi ngờ múa tay trong bị của cả hệ sinh thái. Tuy nhiên, đối với em cái gì cũng có rủi ro và cơ hội, cứ theo nguyên tắc mà làm thôi

1 Likes

mình nói ngon và tương đối minh bạch rõ ràng qua các năm về các kế hoạch năm so với các cty bđs khác :smiley: , còn mình chưa nhìn đc cty tuyệt vời có giá tốt hiện tại

Bd chống dịch tốt, ko nghiêm trọng như Sg. Ai cũng mong đất Bd rẻ để gom, mà chờ hoài ko thấy.

đầu năm ai cũng bảo IJC nay lãi bằng năm trước, vậy quý 1 lãi vượt cả năm. Quan trọng BDS là cái gì, là cái giá vốn khi nó mua quỹ đất giá rẻ ý. Chênh lệch địa tô và giá tăng bằng lần sau bao nhiêu năm

đất đai mua 5 triệu 1 m2, giá thị trường ttoafn 30-40 tr.

nếu bác giỏi phán đoán bảo quý 3 không có gì, Only bảo nó lãi lớn, Bác dám cược không

2 Likes

ủa bác cho em hỏi, em thấy lô mới mua của BCM giá vốn là 20tr/1m2 mà. Giá vốn 5tr là dự án nào thế bác?