Becamex IJC - Tiếp đà tăng trưởng

Mua IJC từ đầu năm tới giờ , :)) lên 32 rồi xuống 25 rồi lên 35 rồi xuống … , nên giá 25 -26 thì mình mua xả láng , lên 29-30 xả hàng để tiền mặt chờ mua lại , Đảo hàng liên tục lãi thích lắm các bác

1 Likes

T vẫn 1 niềm tin nhé, k đánh như các bác, thấy cảm xúc quá cơ, nếu có nguyên tắc hì chúc mừng các bác, đúng nguyên tắc là tốt nhất. Cái điểm duy nhất t k thích ở ijc là lượng giao dịch quá lớn so với lượng float trên thị trường, quá nhiều hàng được đem ra giao dịch, k hiểu ý đố của nhà tạo lập thội, vol cứ dưói 5 tr đều thì ok, k có gì phải bàn nữa

1 Likes

Em nhòm biểu đồ qúa khứ, đoán tương lai. IJC vẫn vào trend giảm và em đang đợi đáy sau thấp hơn đáy trước để mua. Giá này vẫn cao, tự doanh có vẻ bán IJC.

Onlyu9 cứ để nó lên xuống tự nhiên

IJC luôn là cổ phiếu mình tự tin bắt đáy nhất , lúc nào cũng sẽ sập 1 cú theo QUY TRÌNH , và lướt sóng cực thích <3

Haz múc đi để tụi nó gom lại giá này sao.roi lên 30 nóc đạp tiếp rét chừng nào về bờ… múc

Kìa bác, để người ta bán em còn mua chứ :frowning:

Tây lông lại ăn vả. Giờ bắt đầu vào gom dần cùng Tây lông.

A Nam nếu nói ko liên quan thì khó ai tin, tình hình dịch ở Bình Dương còn nghiêm trọng hơn cả TPHCM tính trên dân số. Nói chung khi thiên thời, địa lợi, nhân hòa chưa có thì đừng đi ngược nắng :smiley:

Múc giờ liều thôi cứ để tụi nó làm càng hoài thì chết chung ,chết trùm múc

Các bác cứ bình tĩnh đi, hàng giá rẻ còn nhiều, không nên cay cú. Chỉ có tổ chức nhiều tiền mới làm giá CP giảm như vậy đc, đợi nó ổn định thì vào.

Quan trọng là IJC đang nằm ở Bình Dương báo cáo lãi mấy trăm tỷ với con cổ IJC trên sàn Hose là hai con khác nhau

Về cơ bản t thấy mấy bác trong này đều ôm dài đấy, chứ k phải là đội lướt lát, CP giảm quá nên có cảm xúc tức bực cũng là điều hiển nhiên. Vẫn 1 niềm tin về thị trường vĩ mô, vẫn sẽ lên, BDS vẫn sẽ là top 1, chậm tý thôi k sao, cứ 1 niềm tin như thế, dịch đỡ cái lại khen ngon, tiền k chảy ra khỏi CK thì k thể sập được, đám đông nhiều tiền đấy nhưng toàn hành đông theo Media thôi, t đã nói chơi 1 cổ luôn là 50:50 như đánh bạc thôi, chơi nhiều cổ thì như chơi nhiều ván bạc xác xuất thua là cao hơn rất nhiều, ăn 10 lần nhưng chết 1 lần là lên đường. Cái ông ăn nhiều nhất luôn là ông cầm dài nhất, các bác chỉ cần xem CP lẻ trong TK ấy, vì nó ít k để ý đến biến động thị trường thì thấy ít nhất các CP đều nhân 2, nhân 3 cả, thế nên k quan tâm, chọn đúng cổ thì vẫn có 1 mức sinh lời tuyệt vời, cầm vài năm cũng k sao cả, cầm theo chu kỳ của bác Chính có khi thơm thịt, thấy làm có vẻ quyết liệt lắm

1 Likes

Ôi bỏ mẹ ấn múc nhầm IJC rồi…
Chết tôi rồi @Vice ơi
:sleeping_bed:

1 Likes

only nói cũng đến đây thôi, vì bản thân thứ 1 cũng là NDT , thứ 2 là đầu tư dài hạn . Thông tin cung cấp đủ cho mọi người. Nên chuyện tranh cãi về giá CP không hay chút nào

only ngay thẳng có gì nói thế thôi. vì xác định dài hạn rồi nên ttranh cãi về giá cp trong ngắn hạn không hay. Dược lòng người này mất lòng người kia

Về Giá trị DN mọi người yên tâm không phải bàn cãi nữa. Giá CP only không đoán được nhưng giá trị DN thì only nắm trong lòng bàn tay.

1 Likes

Lại ấn nhầm à :stuck_out_tongue:

vậy nên bác cứ chia sẻ thông tin là anh em cám ơn bác rồi. Việc mua bán để các bác ý tự quyết đi, thị giá 1 cổ phiếu tại 1 thời điểm chưa chắc là phù hợp với FA 1 doanh nghiệp, chỉ có thời gian mới trả lại cho nó đúng giá trị thôi. Có thông tin gì update kết quả kinh doanh bác cho em xin với nhé! Thank bác!

1 Likes

Nhầm định múc con khác lại gõ nhầm mẹ ijc. Có chết tôi ko :frowning:

Cũng nên góp ý với only 1 chút là đừng có nặng lời với cổ đông IJC khi giá lên họ chốt lời bảo lên 33-34 lôi hàng ra xả tội họ lắm, cũng là nđt thì họ thấy có lãi thì họ chốt thôi, lỗ thì họ cắt lỗ :grin:

1 Likes