Becamex IJC - Tiếp đà tăng trưởng

Ah, lạy thằng Vice, quên lạy mày Dongchu. Xin lỗi!

Tao ngàn lạy mày, được chưa?!:pray::pray::pray::pray::pray::pray:

Tao nhường cho hai thằng mày thắng đấy, đi ăn cơm đi ■■■ con!

Đến lạy chúng mày :pray::pray::pray::pray:

@onlyU9 mấy thg trading T+ này mà ko thấy thím vào chửi nó thì hơi tiếc đấy, thím lại đổ cho đội lái với cổ đông holding IJC là thím nhầm to rồi :))

Ck là kì vọng tương lai. DIG tài sản nó siêu khủng định giá rẻ siêu trũng thì nó phi thôi. Nhiều cổ tốt chưa chắc đấu lại đâu

1 Likes

@Living_Legend đấy mày gân cổ lên mà cãi A7 kìa để xem A7 có chửi vào mặt mày ko thương tiếc ko :))
Mồm nó cứ kêu DIG PR nọ kia, giờ a thử ít PR đi xem cổ DIG nó đi tới đâu a ạ :))

Tao là tao. Tao éo sợ thằng nào cả!

Tao có nhận xét của tao, đéo việc gì phải sợ thằng nào cả! Còn nếu nhận xét của tao ko đúng ý mày thì mày cũng đéo có quyền gì ăn nói mất dạy với tao, nghe chưa con ■■■ con!

Tao đã im lặng và lạy chúng mày rồi mà chúng mày vẫn nhẻo nhẻo, rồi kêu gọi người khác hùa với chúng mày tiếp, thật sự tao kính nể chúng mày đấy!

:pray::pray::pray:

Ừ kệ mẹ mày, dìm DIG thì sang topic DIG mà sủa, sủa nhăng sủa bậy bên IJC làm gì :grin:

mấy bác cứ cãi nhau đi, kéo ce cho em là được

1 Likes

Kể ra ông nào mó vào IJC này cũng khá đen, dính ngay lái lởm khởm xong lại còn dính ngay quả covid nữa y hệt con KBC đợt vừa rồi về tận 31-32 giờ nó cũng lên 42-43 rồi, chắc phải ổn định tình hình dịch may ra mới có cửa phi mạnh :grin:

nói chung em cũng tính toán rồi bác, định giá xong thì xem tình hình rồi xuống tiền. 1 cổ phiếu trước khi mua em đều tính hết xem khả năng nó rơi về đâu, cắt loss chỗ nào, chốt chỗ nào rồi nên cũng ko lo lắng lắm. Mà nói thực vì con NTL của em nó đạt target sớm quá nên em mới đánh IJC, chứ trước em cầm NTL cơ. Hi vọng IJC đúng thì target 38 vào cuối năm, em cũng chỉ cần vậy thôi, xtk em ko ham lắm

1 Likes

Cái quan trọng mình đặt ra mục tiêu là bao nhiêu và phải định giá đc cổ nó đáng giá bao tiền thì mình mới đầu tư, còn đg nhiên cổ ngon cổ tốt thị trường nó sẽ định giá, lái nó ngu gì mà để giá cổ thấp hơn giá trị thực tế, nhưng cơ bản lái cũng lởm khởm đánh cũng theo vòng ăn line xong ae nhỏ lẻ thấy có lãi là cũng lôi ra để bán vì có mấy người tìm hiểu xem xét kĩ về DN đâu, cứ thấy giảm chả biết tốt xấu gì cứ thế chạy đã :grin:

1 Likes

Haz …mỗi người nhấn tý margin cho nó lên,cãi nhau chi mệt …haz…nếu ijc 7x ae nghĩ nó xứng đáng kg ? Kg xứng ra luôn,thấy xứng múc cãi nhau chỉ mất tình cảm…múc

ok bác, quan trọng vẫn là doanh nghiệp thôi. Mà đen đủi doanh nghiệp tốt gặp lái lởm thì chịu, em gặp đầy. 2019 em cầm NLG đúng 10 tháng nó tăng được đúng 10% mặc dù cổ rất tốt. Không thể đánh đâu thắng đó được, nhưng đã đánh thì giữ kỷ luật là quan trọng. Lúc giảm dám xuống tiền và lúc tăng dám chốt lời vì đạt target, không phải ngày 1 ngày 2 làm được đâu. Em cũng chưa làm nổi 100%, nhưng cũng được 70% rồi, vẫn đang cố gắng :smiley:

2 Likes

Chốt lãi ko bao giờ là thừa, chứ để mà mua đáy bán đỉnh úp bô vào đầu người khác thì nó khó, để cho người vào sau ngta cũng có tí lợi nhuận chứ bán xong mà nó sập thì chết :grin:

1 Likes

Ai cũng mong Win win, nhưng tt tài chính nó khắc nghiệt, khó lắm. Thực sự nếu đầu tư đúng nghĩa thì Vni nó phải phát triển lâu rồi chứ ko lẹt đẹt hoài thế này :smiley:

Bởi vậy chỉ có úp bô những mã có FA tốt thì người sau mới có ăn…

Quan trọng là mình phải hiểu mình ngồi ở đâu đã, chứ còn ko tự dưng trên tt tài chính 95% là thất bại :grin:

Cơ bản mọi người không muốn học và kiên nhẫn thôi bác. Đa phần em thấy nhà đầu tư mình thường nghe theo đội nhóm, broker, nhiều người còn không hiểu mã mình mua nó làm cái gì luôn thì sao mà đầu tư.

Tdc CE kìa bình dương chắc hết xấu hơn rồi đấy

Vui thôi đừng vui quá, cứ từ từ sẽ có thành quả, nay mà ce vol to thì các bác TA lại vào thôi, mình thì ngồi đợi

Công nhận hàng lắm khó kéo thật vol to mà giá tăng được 3%, chặn trên bán hàng trăm k cổ, hnay có bác nào rời tàu k? T vẫn ngồi im nhé, cũng say sóng lắm rồi :grinning:, hàng lắm thật :grinning:!

1 Likes