Becamex IJC - Tiếp đà tăng trưởng

Hôm nay sáng chiều đều có giá sàn, lái chắc chờ cổ phiên 13 tr giá 29-30 về CUTLOSS đạp sàn cũng về 25 lúc đó vào thôi cụ.

Quý 3, quý 4 không thể nào bằng quý 1 và quý 2 được. Mà công nhận quý 1, 2 lãi dã man thật hơn cả năm 2020. Tiếc là cổ phiếu lái dã man quá chịu, ban lãnh đạo chắc lo nội tại doanh nghiệp hơn là lo về chứng khoán

Cụ xem KQKD quí 2 Doanh thu giảm sút hơn 1/2 quí 3 còn khó hơn rất nhiều, loanh quanh lên xuống 2x-3x vậy thôi, lại đạp về dưới 25 đánh lên 30 cứ thế ăn line tạm chờ quí 4 xem tình hình khởi sắc hơn không

Biết đâu lúc báo cáo khủng các kiểu kinh dị thì giá cổ sập te tua, đến lúc làm ăn thua lỗ hoặc lợi nhuận thấp thì kịch trần chục phiên nhỉ. Đánh vậy nó mới đúng đẳng cấp siêu penny giá cao

Lãi phần nhiều thời gian đó do tiền từ phát hành CP và mảng BDS.
Quí 3 này dường như đứng hình mà nợ vay khá cao, trong đó khoản vay ngắn hạn rất cao ảnh hưởng rất nhiều đến cán cân thanh toán. Nhìn chung là các cụ cứ an tâm mà theo khung mà đánh, ổn thì mới nghĩ đến chuyện đầu tư.

Có nhiều số liệu các cụ xem BCTC thì biết lúc nào cần đầu tư lúc nào mà theo các anh lái đánh đu, lái muốn đánh lên cũng phải có cơ sở, thông tin. Doanh nghiệp hiện tại dùng đòn bẩy tài chính cao hoạt động sản xuất kinh doanh chính lại khó khăn do dịch thì chỉ ngồi rút két trả tiền lãi vay.

Lãi các quí 3,4 ảnh hưởng nhiều. Tương lai trước mắt chưa kì vọng vội. Quí này mà lõm nữa lái nó đánh về không biết bao nhiêu.
image

e nó đợi cuối năm mới đánh giá hết được. đánh dài hạn với e nó mới ok

1 Likes

Giờ cứ T+ mà tham chiến cho vui. Yêu để ôm thì cũng sẽ đến lúc để yêu thôi cụ.

Mai thêm cây đỏ nữa thì 3 con quạ đỏ hình thành hai quả bưởi đào xinh xinh :smile:, về lại giá cho các cụ chờ image

Haha, e ưng mông hơn :slight_smile:

1 Likes

Chim kinh phết, k biết có biết đọc bctc k nữa😀, các bác bán mạnh vào nhé, t thấy k ổn đâu, chạy hết đi nhé, mai sập sàn rồi, FA, TA đều xấu thế này thì chạy thôi😀

1 Likes

:grin: cụ cố gắng ôm ấp em IJC đi, em thì chỉ vuốt ve thôi.

Vậy thì mông nhỏ lại chổng nữa. :grin:

T thấy k ổn thật rồi, các bác bán đi nhé😀, cả làng cả tổng đều hô sập mà, 3 bữa nữa mới tổng tấn công được, đang rút quân toàn mặt trận đấy😀

Thì cứ kéo đàn quạ đỏ về lại dưới 25 thành cặp mông nhỏ xinh xinh các anh em lại kéo vào vuốt ve thôi cụ.

Nay nến xanh mà đỏ đâu mà đỏ…ông này còn ko biết xem nến mà cũng chém quạ với kiếc :))…

tôi nâng niu e nó mà e nó vẫn đang phũ với tôi hic hic

Idj con hàng tào lao sắp vượt ijc mẹ rồi

Hvn hình như âm vốn hàng tỷ.3 năm tới chưa chắc hết âm vốn.nay có tin gì mà CE thế các bác