Becamex IJC - Tiếp đà tăng trưởng

Hic mình kg giỏi TA đâu.tìm hiểu FA tốt.lợi nhuận tăng trưởng qua mỗi năm(hàng tặng trưởng thì múc rồi nắm giữ thôi bạn à…đầu tư giá trị là vậy thôi.

1 Likes

Câu hỏi hay đấy bạn. Chờ các chuyên gia giải đáp?

Theo mình biết, lý do chính là do DN xuất phát là DNNN, thuộc sở hữu của Becamex, trước thì BCM nắm trên 70% >> BLĐ cũng là người làm công ăn lương không phải như mấy DN bên ngoài đâu bạn :slight_smile:
Hiện tại BCM chỉ còn 50% IJC và IJC chỉ còn công ty liên kết với BCM, song song quá trình này có thêm 36 cổ đông mới chiếm trên 36%

1 Likes

Lãnh đạo dnnn sau khi cổ phần hoá kg có ai dám đứng ra mua lại đâu. Nhưng thật ra cũng của mấy sếp đó thôi. Như sếp cũ mình chủ khách sạn số 3 Trần Hưng đạo Nha Trang sau 5 năm cổ phần hoá lại về tay sếp hết.hi

Vào à, tôi vào từ gần 28, lướt mấy vòng rồi, mua cho có mà lướt đã, nó có dựng ngược hoặc lộn phộc đâu mà cần giá điểm vào.

tuần mới ae chiến tiếp nhé,múc

Chỉ báo giá và volume tích luỹ tại vùng test đỉnh 33-35…đã được 80tr …có thể tuần này đủ lượng để thấy đổi về chất.hi vọng 40 tuần này nhé

Mấy hôm nay thấy hàng Tuấn mượt chạy mà ijc kg chạy theo , có lẽ bản Việt đã gom đủ rồi . Ae nắm chắc hàng, kiên nhẫn nhé

Cứ gom từ từ thôi. Không cần vội

1 Likes

hôm nay game gì mà em nó phi kinh quá nhỉ bà con?

Kiên nhẫn có thành quả

1 Likes

vix hôm nay lại lập đỉnh, ae nào còn chúc mừng >>>>>

1 Likes

Kết thúc trên 35.2( đỉnh của cây nến t5) là quá đẹp rồi nhỉ…sáng tưởng nó CE mất…hi…điều mình ưng ý nhất là lúc thị trường rung lắc nhiều mã quay đầu nhưng ijc vẫn kéo lên trước mấy mã kia… bởi vậy giai đoạn này là giai đoạn bảo vệ thành quả,lúc múc ijc all in mình suy nghĩ rất nhiều,NGL,IDC,DIG,… rất mạnh nhưng mình sợ lực chốt lời mạnh sẽ rủi ro…nắm IJC lúc này là phòng thủ chặt phản công nhanh đó các bạn…nắm chặt cổ nhé sau phiên nay là bầu trời rồi đấy…

1 Likes

Hỏi các vị là khi đạp lên thì ai được ăn? Vậy có cần đạp lên không khi mà ai cũng nhận định nó tốt? Nó tốt là phải dành riêng cho người thích nó mà không cần mất nhiều tiền. Chỉ các DN sợ bị thôn tính mới cần đẩy giá cổ phiếu lên hòng ngăn tai nạn, còn cổ có lái thì trôi nổi ít thôi, lái phải lựa thế mới trụ đc.

quá dễ,bạn được lợi chứ ai,hehe…tuần này 40 nhé bà con…hi

tiết cung rồi đấy,múc nào

Ủn ủn. Em mới làm 1 vòng từ 30 lên 33. Giờ ngồi 35.45 chờ lên 5x nèo

:smiley: lái IJC ác số 1 k ai nhận số 2 mất

1 Likes

chờ tiếp vậy hic