Bình Minh hay Hoàng Hôn?

Tks bro

Mở tài khoản chứng khoán:

Margin 3:7 lãi 9.9%/năm, phí 0.15%
Bảo lãnh thêm sức mua đầu ngày
Có hàng T0
Tel: 0912107487

22 Likes

đúng là big hand đúng nghĩa đen :grin: :grin: cty nào margin hào phóng thế bác. kiểu này muốn biến nđt thành con bạc đúng nghĩa zòi

22 Likes

tháng ngâu là tháng đẹp dành cho nđt nhé các bác. Các bác kỵ chớ tụi nước ngoài nó gom tháng ngâu nhiều lắm :joy: :joy: :joy:

22 Likes

Đó cũng là 1 tin hấp dẫn, ai cũng mong TT Mỹ qua TTCK sẽ tăng, tôi cũng vậy thôi. Nhưng khổ nổi chính khách không quyết định đến xu hướng TTCK bác. Chỉ là tin tức để NĐT có thêm lý do để bàn luận, có thêm câu chuyện để nói,…

22 Likes

Còn Obama vs Trump sang thăm Việt Nam lần lượt 05/2016 và 11/2017. Trong khi đó Chứng khoán Việt Nam đã tạo đáy và tăng từ tháng 01/2016, nhịp tăng này kéo dài và đạt đỉnh năm 04/2018. Vậy CK Việt Nam có sóng thần như bạn nói ở những dịp Obama vs Trump hay chỉ có mỗi trường hợp của ông Bush?

22 Likes

Thời điểm ông Bush sang thăm Việt Nam, CK VN chỉ mới khai sinh vài năm, là những năm đầu tiên dân Việt Nam được tiếp cận thị trường chứng khoán. Nên những chuyến thăm của chính khách lớn như ông Bush ở cấp nhà nước, chính phủ sẽ được người dân rất hoan nghênh và chào đón. Ông Bush đến Việt Nam lại đặt chân đến thăm thị trường CK Việt Nam nên nó tăng là do hiệu ứng thông tin, hiệu ứng đám đông, sự tò mò, tìm hiểu, hiếu kỳ của mọi người,… Như trường hợp của Obama đi ăn Bún chả hay đi Chùa Ngọc Hoàng. Chứ làm gì có chuyện Chính khách đến là thay đổi hết đc các yếu tố kinh tế, tiền tệ, DN, tiêu dùng, cung-cầu của đất nước,…

22 Likes

3:7 bình thường mà bro ơi.

Mở tài khoản chứng khoán:

Margin 3:7 lãi 9.9%/năm, phí 0.15%
Bảo lãnh thêm sức mua đầu ngày
Có hàng T0
Tel: 0912107487

22 Likes

zậy tháng 8 down tháng 9 hả bác. tôi chốt đứng ngoài gần tuần đang quan sát

22 Likes

tiền nhìu lắm, ls hạ liên tục ko bít giảm kiểu ji đây các bác. kịch bản đẹp là đi ngang zòi lên tiếp

21 Likes

nó cũng ánh vòng quay của tiền đang nhanh hơn a ạ. Các nhịp hàng t+ nđt bắt đầu ra nhanh hơn. hn e cũng phải chốt lô hàng bắt đáy thứ 6 tuần trước

21 Likes

Vậy anh có mua thêm cổ phiếu ĐTC hay chờ Chú Ngọt? Xem qua quan điểm của Chú hàm ý là giảm rồi.

22 Likes

ĐTC sáng nay anh thấy tăng cũng tốt mà chiều giảm lại hết. Ngày mai giảm nửa kg

22 Likes

Dạ, mình chờ thêm vài phiên nửa giúp em Anh. Hiện tại anh cũng đã mua mấy phiên gần đây nên chưa cần vội mua thêm. Có thể chờ sang tuần sau hoặc ít nhất là hết thứ 6 tuần này.

22 Likes

Ngày mai họ nhà VIN lại ngon nửa rồi.

23 Likes

Tin phía trên rất vui cho ai cầm cổ họ nhà VIN, nhưng tin phía dưới thì ảnh hướng đến toàn bộ thị trường, NĐT.

22 Likes

22 Likes

tăng tiếp thôy ad ơi. tiền nhìu wa. vinfast lại tăng điểm ở mỹ nửa khó giảm lắm. toàn tt tích cực

22 Likes

Có thể quan sát thêm em hen. Hiện tại Index vẫn đang trong vùng điểm nhạy cảm và chưa rõ xu hướng.

21 Likes

Đồng ý với ad lun :stuck_out_tongue_closed_eyes:

22 Likes

vic đúng đỉnh cao từ một hãng xe xăng bình thường ở hải phòng h đã ra tận thế giới. bây h làm sao mua vic đây các bác

21 Likes