C32 - định giá quá rẻ, siêu cổ ngành vlxd, bđs

Vốn hoá thị trường 500 tỷ.
Đang bán 50 lô đất kdc giá hiện tại 235 tỷ.
Bán cổ phần DHA đang hạch toán lợi nhuận.
Hơn 3tr4 cổ phần MDG(mỏ đá 70ha)
Hai khu đất Bình dương cho thuê 100tr/ tháng
Chưa kể vốn góp làm BoT, đất mỏ đá đang xin điều chỉnh để làm dự án khu dân cư.
Tiền mặt và trái phiếu nắm giữ khủng.

Giá nào cho em?

với lợi nhuận của cả năm nay eps em nó 5k. giá hiện tại P/e chỉ khoảng 7.

vốn hoá thị trường 500 tỷ? Sai lầm về định giá?

Với khối tài sản như vậy vốn hoá em nó ít nhất phải 1k tỷ

Làm cây CE cho tuần mới

Mình cũng đang ôm cổ C32, cũng thấy tiềm năng, nhưng có cái là ban lãnh đạo của C32 thì chả ai giữ cổ phiếu cả? Vậy là như nào a e nhỉ? Liệu có tiềm năng với những cổ phiếu kiểu “vô chủ” vậy không?

mới lên tàu hôm nay rồi, hàng tốt vậy mà chưa chạy. quá đáng tiếc

Cái này cũng là một vấn đề mình chú ý đến. Tuy nhiên, nếu xét theo giá trị tài sản hiện thời của công ty, định giá hiện tại đang là rất rẻ(vốn hoá chỉ hơn 500 tỷ) nên mình vẫn yên tâm mua và nắm giữ

1 Likes

A7 mua Drh vì vừa có bđs, vừa có mỏ đá ksb. C32 cũng vậy mà vốn hoá hiện tại lại quá rẻ

Có khi nào do “vô chủ” không có tay to, nên không có ai bơm thổi cho em nó lên :slight_smile: giống như người đẹp mà lại không được đại gia nâng đỡ ấy hix hix…
ôm lình xình như này hơi đọng vốn trong khi các cổ khác phi như điên cũng hơi sốt ruột :frowning:
chắc mình sẽ xem xét vài phiên tới ko thay đổi thì đành hạ tỷ trọng xuống

Vấn đề của C32 là ý chí của ban lãnh đạo

Đầu tư nếu chỉ xem vài phiên thôi thì nên kiếm hàng nóng hoặc có sóng lướt lát cho dễ bác ạ

Cứ thong thả để ae gom. K có gì phải vội

Chờ Hoá An bán xong là sẽ phi như ngựa liền

2 Likes

Okie bác, tại ít vốn, chứ nhiều thì cũng chia ra phần đầu tư, phần lướt sóng cho vui…
Mà ai nói bác “…lướt lát cho dễ…” thế huhuhu. lướt lung tung chết cmn đuối ấy chứ :))))

Con VGV nhiều đất vàng khủng khiếp

Đợt Hóa An bán lần trc 800K CP, đâu đó 1 tuần đã thấy bán xong. Lần này lâu quá hỉ? mà gần đây thanh khoản cũng thấp lại… Thôi cứ chờ thôi :slight_smile:

Giũ được kha khá f0, t+ r

Liệu có chăng?

1 Likes