C4G - Mục tiêu trở thành nhà đầu tư hạ tầng giao thông số 1

Buổi sáng tốt lành. Hôm nay anh em đã mua vé cho chuyến tàu này chưa? :rofl:

199 Likes

Mua vé tháng rồi…kkk

1 Likes

Năm ngoái ăn 1 vòng từ 10 lên 21. Trước tết lại vào ít 19 ủng hộ C4G :v:t2::smiling_face_with_three_hearts:

2 Likes

Yay :rofl:

200 Likes

Ồ khách quen. Cảm ơn bác lại đồng hành cùng C4G :four_leaf_clover:

200 Likes

Có vẻ C4G nhiều tay to mua, chứ nhỏ lẻ trên mấy F ko sôi nổi lắm. Trong khi khối lượng mỗi phiên tương đối lớn

2 Likes

Thấy chuyển nhượng quyền mua nhiều quá. Không biết có ý đồ gì không đây

1 Likes

Nhỏ lẻ mua cũng nhiều mà đa phần là lướt vì hay “nhìn sang mã khác” bác ạ. Lái cũng chỉ kê trên kê dưới thôi là xong nhiệm vụ một ngày. Cơ bản là cổ tăng bền vững nên vậy.

200 Likes

Không đủ tiền thực hiện quyền nên bán. Dù có tăng lượng cp sở hữu lên thì không ý nghĩa mấy khi cty đang vào giai đoạn tăng trưởng. Bán quyền mua xong thì vẫn nằm trong BLĐ mà lại có xìn nữa :rainbow:

201 Likes

Theo mình được biết thì lãnh đạo C4G gọi là giàu thôi, chứ ko phải đại gia gì cả. C4G chuyển đổi từ cty nhà nước sang cty cổ phần, lãnh đạo có dịp mua cổ phần giai đoạn cổ phần hóa.
Bây giờ cần thêm vốn để triển khai hàng loạt dự án. Khi PHT 1:1 họ cũng ko có nhiều tiền (hàng trăm tỉ) để mua. Nên họ bán quyền mua thôi.
Nhân viên qtrong trong cty còn đc lãnh đạo cho quyền mua nữa kỳ.

3 Likes

Tạm thôi . Hết quý 1 chắc chạ đỉh cũ

Chào các bác, em có nhầm lẫn gì ở đây không ạ, chart của đa số website VN và tradingview khác nhau. Các bác có thể giải thích giùm em được không ạ.

Theo mình nghĩ đợt này bán ra là cho tay to gom hàng. Không biết tay to nào sẽ thành cổ đông thôi

Mình nghĩ có nhiều vấn đề trong đây chứ ko phải chỉ là vấn đề tiền

Vừa mới chốt PHT 1:1, giá bị điều chỉnh. Hình dưới phản ánh đúng hơn đấy, có điều chỉnh giá khi pha loãng cổ phiếu. Hình trên thì chỉ phản ánh giá theo ngày thực tế.

Thông tin là có sự tham gia của VND đấy.
Mình nghe đc từ nội bộ, còn thực hư thế nào thì chờ xem.
Trc mắt thì thấy VND là cty tư vấn cho C4G PHT đợt này.

Thằng bạn dky quyền mua c4g r . Mà chưa tbg . Khi nào mới tbg nhỉ . Apg thấy tbg luôn mà nhỉ

Nó trung bình giá từ vùng 30 về rồi đấy bạn ơi
Chốt từ hôm 21.1

Hàng ngon giá dưới 25 múc thoải mái tay