Cá nhân chưa sợ. tiếp tục mua ròng. vậy mới ra được thị trường!

, , , , , ,

Cá nhân này lạ lắm mua ròng 843 tỷ mà mua top đầu lại là VHM. nếu anh em có tiền lúc này có đi mua VHM ko anh em? ngược lại cá nhân bán mạnh EVF, HPG.

Mấy ông nước ngoài, tây lông lại đi mua mạnh HPG, DPG. Nhưng nhóm mà tụi tây lông mua mạnh lại là nhóm ngân hàng và chứng khoán nha.

image.

Phiên ngày hôm nay, hầu như là kéo các Cổ phiếu vốn hóa siêu lớn trên 100k tỷ để neo giữ chỉ số.

Diễn biến phiên sáng đây anh em:

Lúc này thì nhóm Largecap vẫn còn khá ổn, lực cầu tốt.

Còn tới phiên chiều thì:

Đè nhóm largecap bán mạnh, thấy được nhóm này rõ nhất. Nhưng lại đi kéo nhóm vốn hóa siêu lớn lên để neo giữ chỉ số.

Bên cạnh đó, nhóm các số lượng cổ phiếu có giá trên MA10 MA20 MA50 đang sụt giảm nhanh và mạnh trong các phiên gần đây.

Hàng thì đã bán hết rồi. thị trường thì cần quan sát thêm. Xét theo Ichimoku thì thị trường rủi ro vào ngày thứ 4 thứ 5 tuần này nha anh em.

Chúc anh em chân cứng đá mềm

6 Likes

Anh em thế nào rồi? còn hàng hay đang full cash?

5 Likes

Một trong những câu nói gian dối thiên hạ làng chứng mà các cuốn sách viết là: Cổ phiếu đi ngược thị trường.

6 Likes

Nhìn lại năm 2022 bắt VND cũng đi ngược thị trường được 1 tuần 10 ngày, sau đó là những ngày giảm mạnh hơn cả thị trường. Năm 2023 thì có ANV cũng tương tự như vậy.

5 Likes

Bài học rút ra là anh em đừng có tham lam, ăn thua đến tận cùng với thị trường. Biết sợ là bài học mà ad đã phải bỏ nhiều tiền để học

7 Likes

tình hình anh em chiến trường thế nào rồi? vẫn còn ổn chứ? sau phiên mua ròng phiên qua của nước ngoài, các bác có bị dụ vào thị trường chưa?

6 Likes

hôm nay sao rồi bác?

2 Likes

bán thôi bác.

Nói ko ngoa thị trường này yếu lắm. 1263-1264 ko vượt qua đc thì rút tiền đi du lịch cho đã rồi về bắt đáy sau.

4 Likes

đang ôm NVL giá 18k mà nghe zậy chắc mai cắt lỗ quá. đang âm nhẹ 1-2%. giờ có nên mua thêm ko bác?

3 Likes

đừng mua trung bình giá xuống. lỗ thì thôi cắt bỏ tìm cơ hội mới chứ đừng mua trung bình xuống. thà mua trung bình giá lên. rồi xác định với bản thân mình là điểm mua đã sai rồi

4 Likes

cái khó là làm sao dám chấp nhận mình sai.

4 Likes

zậy giờ cắt hả. zậy để tui coi lại. ko thì ôm thêm xíu nữa. chứ giờ cắt sớm quá. chưa gì mà.

4 Likes

Số lượng CP trên MA10 20 50 trong phiên nay lại tăng nhẹ so với phiên hôm qua một chút nha. Tuy ko nhiều nhưng có tiến bộ

3 Likes

Phiên sáng ngày 4/10 thị nhóm siêu trụ còn giữ nhẹ 1 chút. Nhóm vốn hóa lớn largecap bị bán mạnh nhất trong phiên sáng, khi mà cả thị trường đều tăng điểm.

Nhóm vốn vốn hóa siêu trụ trên 100K tỷ cũng bị bán trong phiên nay. mấy phiên trước đem ra kéo để giữ thị trường. nay bỏ con giữa chợ luôn. Đây là hình chiều này

3 Likes

Sáng ngày 4/10 phiên nay thị trường lại bán mạnh nhóm dầu khí, lực cầu mất hút. dòng tiền lại vào nhóm thực phẩm và bảo hiểm. Bảo hiểm để đảm bảo NDT zô bệnh ziện vẫn có viện phí, vẫn còn cứu được. zô bệnh viện thì uống sữa VNM, ăn thịt heo DBC.Nên tụi này có lực cầu hẳn.

Chiều nay lạ quá nha. thị trường lại có thêm nhóm du lịch kéo mạnh. ko biết HVN cho đi đâu. có khi nào đi Suối vàng suối bạc ko ta. :smiley:

3 Likes

Ngày 12/04/24. Nhìn qua thấy chi tiết lắm nha anh em

3 Likes

3 Likes

3 Likes

3 Likes

Lực cầu của VNINDEX phiên 12/4 khá tốt. nhưng nhìn là biết được kéo nhóm VN30. lực cầu lên ko nhiều nhưng chỉ số lại lên cao. để xem lực cầu của VN30

3 Likes