Cafe nha

Ảnh: face_r Ngọc Nga.

Đón đọc bài viết “Một câu chuyện tình thơ”.

2 Likes

Cuộc chuyện mê đắm đùi con nhái bén : Một câu chuyện tình thơ.

Topic riêng bài này lên trang lúc 11h ha ha.

Tôi yêu thích văn chương từ những năm học cuối phổ thông. Xuất phát điểm từ tình cảm mến yêu cô giáo dạy văn năm lớp 11. Lên Đại học, học trường Nông lâm, ngành quản lý kinh tế, tôi vẫn tìm mua sách văn chương cho niềm đam mê yêu thích của cá nhân mình. Đến khi “tầm” được cô bạn gái, vốn là học sinh giỏi văn, dự thi học sinh giỏi cấp toàn quốc,không dưng tôi làm được thơ. Những câu thơ của tình cảm trai gái đầu đời, riêng tư … hai đứa. Chừng về với nhau, cuộc sống buổi đầu vất vả, thêm công việc của một cán bộ ngành an ninh, tôi đã ngộ nhận rằng mình không sao có thể làm được thơ. Rời ngành CA, về làm thư ký Ủy Ban một quận ven đô, công việc sự vụ, linh tinh … Phải đến khi về làm chủ tiệm tạp hóa tả pí lù, có một tí “va chạm “ trong chuyện riêng vợ chồng, tôi mới quay lại và rồi xác quyết đời mình sẽ gắn kết với thơ. *

Ảnh Ngọc Nga.

1 Likes

Cô tên Oanh, sau chuyển sang dạy trường PTTH H. ở Quận 5 TP HCM. Hiện đã nghỉ hưu.

1 Likes

Không có khách hả cụ. Ở đây họ chỉ thích chém giết thôi

1 Likes

Trong Tam quốc Tao Tháo trước mỗi trân đánh lớn hay nổi hứng làm thơ, trước trận Xích Bích trong một buổi tiệc sau khi ngà ngà say phê phê ông đã ngâu hứng mấy câu thơ tự hào thành quả của những chiến tích…rồi k biết thế nào quay ra rút gươm chém chết một cận thần. Có lẽ thơ văn, chém giết sẽ giúp giảm bớt căng thẳng trươc cuộc chiến lớn

1 Likes

Chỉ là cuối tuần, nghỉ ( CK ) dài thì ta “làm giàu cho tâm hồn” thôi.
Thay vì tụ bạ nhậu nhẹt, hại cho SK lẫn tiền bạc. Còn chém … giết ghê > nha. Miễn bàn.

1 Likes

Hà Nội có mùa thu rất đẹp và buồn, cụ ra Hà Nội sẽ có nhiều cảm hứng cho sở thích đó

1 Likes

Bác xuất thân An Ninh à? Ông già em cũng theo ngành đó hồi xa xưa lắm rồi, sau này cũng ra khỏi ngành sang làm mảng kinh tế.

1 Likes

Cuối tuần thư giãn là đẹp chứng cháo làm gì bác nhỉ :relieved::relieved:

1 Likes

Thơ bác phải sang room Tam Độc trước các anh chị xuất khẩu thành thơ luôn a. Em thằng dân khối A mà đọc nhiều dần cũng xuất được 1-2 câu.

1 Likes
  1. Hà Nội NaK tui có một chuyến đi gần hai tháng. Tận 2008.
  2. An ninh thì time đó mới ra trường, các anh rút hồ sơ … kéo về. Ăn lương Tr. úy ngay … nên khoái.
    Cũng tăng được một bậc mới chuyển ngành …
  3. Uh. CK suốt rồi cũng có ngay phiêu lãng, xả stress …
  4. Thế à. NaK tui sẽ ghé … chơi.

Ảnh Face_r Ngọc Nga/ Group Sắc hoa.

Nghi ngơi cuối tuần, mai lai căng não canh, xem các lái có cho nhỏ lẻ chút cháo, mỳ tôm ko a

1 Likes

Danh mục chắc tồn hàng nhiều rồi! NaK tui đoán thế …

Ảnh út Hỷ.

1 Likes

Tìm điểm cân bằng, vùng 20p âm Index : 126x điểm!
Quan sát thanh khoản, tiền vào TT và bàn tay MMs.

*Hạn chế mua cổ giá to …

3 Likes

Kinh thật.
1250 luôn rồi bác ạ. :dizzy_face:

1 Likes

HT 1250 là 1/2 nến ngày bùng nổ theo đà tháng 5 vừa rồi! Bán ko quá mạnh … ha.

• hose khớp > 1,3 k tỉ. Sàn 7 cổ xanh giá chỉ là 17 …
4 Likes

Dự 10h Hose khớp > 5k tỉ. Retest low Index đã thấy 1248,5 điểm!
Ko mất sâu thì sẽ hồi tăng. High mới test 1259,x thì NaK tui phát tiếp …
Ảnh : Út Hỷ, hoa đậu rồng

1 Likes

Vượt 126x … có 5,4 k tỉ. GAS tăng tốc …

4 Likes

Íu nhiều. Dự kết sáng có 11,x k tỉ đồng.

1 Likes

1242, 10.8 ngàn tỉ khớp. Có thể dừng ở 1240 trong hôm nay chăng?

1 Likes