Cảnh báo: Không chốt lúa non

Như nhiều lần nhắc anh em, dòng tiền ngày này không gì cản được. Bank, ck điên loạn đều có nguồn cơn cả. Dòng tiền xã hội đang vào lớn nhất trong lịch sử VN. Giữ chặt đến khi vnindex 1450-1500 thì tạm nghỉ 1 nhịp. Hiện tại tuyệt đối không bán.

2 Likes

Vậy là ko chốt bất cứ cái gì từ chứng khoán tới ocb luôn a nhỉ😀

Dòng Bank, CK ăn cả năm nay ko hết, chớ dại đảo hàng lúc này. các dòng khác chỉ trồi sụt, có 1 vài mã, lên vài phiên khả năng lại xuống.

BANK-CK sẽ trần đồng loạt. Riêng dòng này mình hold TPB-OCB-và vừa nạp thêm VIX. Đánh cược dòng này. 1 số mã dòng khác có cầm vui, nhưng chủ lực bank-ck.

HDB thì sao ạ

TPB-OCB vẫn đang rẻ nhất bank (EPS cao ngất, P/E thấp nhất, lợi nhuận quý 1 đã hơn nghìn tỷ). Chớ có bán. VIX đã soi kỹ, P/E nhỏ nhất dòng chứng, EPS cao ngang VCI, có thể mua đi, đừng sợ, ko nhìn quá khứ mà nhìn vào tương lai của DN.

2 Likes

Ngon. nếu đã có rồi thì cứ hold đi. Người ta hơi chê HBD bị ràng chân bởi Vietjet- đang khủng hoảng hàng không do Covid, mình thì thấy ko sao cả.

1 Likes

Ngày nào cũng vào diễn đàn nghe bác để củng cố niềm tin quyết ko rơi hàng

Giữ chặt. Kiến giải dc dòng tiền xã hội đang vào ck khủng khiếp thế nào, thì bạn sẽ ko bao giờ bán lúa non.

TPB bay mốc 38 là về 45.

2 Likes

Đang chờ nuốt hết 600k giá 38 ạ

TPB hết cục 38 thì vô đối nhé.

Tiền vào như thác đổ,hơn 18 ngàn tỉ rồi. Chiều nay lại đơ sớm.

VIX sẽ trần nhé.

VIX IJC CE, TPB còn bị đè quá lên 38 bị táng mạnh, mà em nó bữa giờ bị chỉnh nhiều chắc phải mai méo kéo, tiền đang lan tỏa?

Mai tiền vào TPB mới khiếp. Nay chạm/vượt 38 là ngày mai sẽ lấp dc giá đỉnh hôm trc để phá đỉnh tiếp. Sẽ khiếp lắm. Giữ chặt với dòng tiền vào bank chứng như nước thế này.

1 Likes

thấy kê giá 38 1 cục là em múc thêm, hqua do bị lag nên không múc giá tốt được toàn đi lệnh MP mới đau, thui kệ nó, bám bank mà ăn đợt này, nhảy ngành khác tiền ko vào gồng lâu. Thanks bác đã gth con bank này.

Chú ý nhé. Mềnh hô TPB OCB khá lâu rồi. Đã húc thêm IJC, và vừa thêm VIX sáng nay. Nhưng TPB vẫn đánh giá cao số 1, bền bỉ, chắc chắn, chạy chậm hơn 1 chút xíu nhưng mang lại cảm giác ngủ ngon tuyệt đối. Sẽ là ngôi sao VN30 đó.

3 Likes

TPB đoạn trc mình ko có vào, vào ACB vs HDB vs STB. IJC thì múc từ tháng 2 lận ^^. VIX thì đoạn tiền vào lại đã đua, hi vọng kì này ko kéo hụt như lần trước ^^

Nhìn bọn VND VCI SSI HCM nó điên quá bro, nên ko cầm lòng dc. Mà VIX kém gì đâu chứ. ko để quá khứ làm mềnh sợ hãi, mà nhìn vào tương lai. VIX đang làm nhiều deal phát hành và thoái vốn, mềnh biết ít nhất 2 deals sắp tới.