Cảnh báo ! Vụ lùa gà khủng khiếp nhất lịch sử ck

rồi thời gian sẽ, nói với em rằng… O C C H O
nhờ a7 t ăn DIG từ 2x… KSB từ 28-29… trâu chậm uống nước đục, tức à :slight_smile:
k thích thì cho vào danh sách đen đi bạn… :slight_smile:

Dig đc vào etf, tây sẽ múc 5tr ngày 17/9. T2 các bác đua nhanh còn kịp hehe

Có khoảng 3,3tr cổ thôi bác ơi

5tr mà bác

1 Likes

đây là 4.82 trđ USD bác ơi, tính ra giá trị rồi chia cho thị giá hiện tại thì khoảng 3.3 trđ cổ phiếu bác nhé

1 Likes

Anh bảy là bufet của viêt nam

1 Likes

Triệu đô OK bác Cafef viết thiếu ạ

Anh bảy đánh giá gdp năm nay thấp vậy có ảnh hưởng đến thị trường ck không ạ

tiền bơm vung vãi

5 Likes

Quỹ múc dig, nó múc từ 22 rồi các ông ạ, đến hôm đó nó quay tay sang là xong, chứ dại j múc cao

Theo Thầy A7 cuối năm nay DIG có đạt đc mốc 5x ko ah

A7 xem giúp lcg với.

Thầy a7 xem dig hạch toán lợi nhuân dự án nam vĩnh yên đuoc mấy nghìn tỷ ạ ?

Ngang vốn hóa

2 Likes

Gửi tiết kiệm còn đợi được. Mua đất cũng phải đợi nó mới tăng. Thế thì đầu tư cổ phiếu phải đợi là hiển rồi

SAI LẦM LỚN VỀ MẶT TƯ DUY KHIẾN NHIỀU AE KHÓ CHẠM ĐC VÀO KÌ QUAN LÃI KÉP VÀ GIÀU CÓ.
Trong đầu tư cổ bds định giá rẻ, giá trị cao nó là dạng cổ tích sản, là tài sản để sưu tầm tích trữ như đồ cổ càng để lâu càng có giá. Nhưng các ae đầu tư lại dễ bị cuốn theo đám đông nay mua mai bán, chưa đầu tư đã muốn lãi ngay. Giống câu chuyện mua một lô đất đẹp vị trí tương lai có đô thị lớn đến cạnh, khi thành sự thật giá đất có thể tăng 30-50-100 lần nhưng ae chỉ nhìn vài ngày hơn thua 5-10%. Lỗ chút thì sợ hãi, lãi tý 5-10% đã chốt. Nếu đầu tư như vậy suốt đời ko giàu đc, mà chỉ là kẻ nhặt tiền lẻ và làm con gà . Khi ôm cổ đất có nhiều tương lai khủng khiếp xác xuất cao sẽ xảy ra. Ví dụ như L14 khi giá đất bơm tiền x2x3 thì khu nam minh phương ăn thêm hàng chục nghìn tỷ/ vốn 260 tỷ thì khác gì siêu bom hạt nhân??
SAB từng EPS 6000 lên giá 360k tranh nhau mua. Vậy 1 cổ nó có thể lãi hàng chục nghìn tỷ/ vốn 260 tỷ giá bao nhiêu?? Lên vài triệu 1 cổ có đắt ko?? Chưa tính còn những dự án khác như Phù ninh, Thanh thủy , LFI…
Thị trường ck là cỗ máy tinh vi để chuyển tiền từ kẻ thiếu kiên nhẫn sang kẻ kiên nhẫn là như thế. Không có tầm nhìn ae chả làm đc việc gì cả, đi đâu cũng chết mà thôi… Vào ttck ai cùng mong giàu, nhưng để làm đc việc đó nó đòi hỏi nhiều tố chất như kiên nhẫn, nhìn xa, bản lĩnh…ae có đủ hay ko?? Nếu ko đủ thị trường auto đào thải.
Hãy nhớ rằng gửi ngân hàng cũng phải chờ 10 năm mới ăn đc 40% thì tiền mất giá hết mà vẫn có 10 triệu tỷ đang gửi bởi họ ko biết làm gì hơn, do đó những cơ hội 3-5 năm x5x10x20 lần sẽ nhanh chóng trôi qua vì xã hội họ rất thông minh, dòng tiền thông minh sẽ liên tục tìm đến và đẩy giá nó cao hơn

15 Likes

đừng đặt ra target, mà nhìn vào giá trị và tiềm lực của doanh nhiệp.

bọn em nhỏ lẻ, ko được bản lĩnh như bác, thấy quả lợi nhuận treo trước mắt mới dám xuống tiền. Bác A7 cho cáu dự báo LN năm 2021/2022 với để bọn em thông não với

1 Likes

Vấn đề quan trọng phải hiểu rằng. Sự chuyển động giá của cp từ khi xuất hiện kì vọng. Lợi nhuận chỉ là hợp thức hóa cái giá đã cao

4 Likes

Thế thì đợi bctc ra mà mua…