Cập nhật sóng Elliot trên cổ phiếu nóng EVG, mục tiêu hướng đến trong dài hạn 15 đến 20. Dữ liệu được cập nhật đến sáng ngày 20/6/2023

Cập nhật sóng Elliot trên cổ phiếu EVG, dữ liệu được cập nhật đến lúc 10h40 phút sáng ngày 20/6/2023

Dưới góc nhìn sóng Elliot cổ phiếu EVG đã hoàn thành sóng tăng I lớn ở vùng 8.4 ngày 09/06/2023, hiện tại cổ phiếu EVG đang ở sóng 2 hiệu chỉnh, dự kiến sóng II hiệu chỉnh có sóng bất bình thường và kéo dài 1 đến 2 tháng hoặc hơn, lý do sóng 2 trong sóng I lớn đã có cấu trúc đơn giản. Chiến lược tham khảo :

• Đối với dài hạn canh mua quanh 6.x – 7.x, mua không dừng lỗ, chốt lãi ở các vùng 15-20.

• Đối với ngắn hạn chờ EVG hồi phục lên vùng 7.x – 8.x sau đó điều chỉnh về vùng 7 hoặc dưới 7 mua vào và mục tiêu ngắn hạn 15 -20.

1 Likes

Cảm ơn bro! :smiley::+1:

Lâu rồi mới gặp lại bác :grinning:

Khoảng 1 tháng trở lại đây em hay xem kênh youtube của bro đấy :smiley: vì EVG :grin::+1:

Kẹp mà vẫn vui bác ak

Lãi suất giảm mà ông nào bán EVG thì cũng tài thật.

Em có kẹp đâu :grin: em mua 4x mà :smiley: hqua mua thêm đó :grin:

Còn nguyên 4.x đây bác. kakaka vùng 6 -7 nhập kho ngon rồi.

EVG nay lại mặc áo tím rồi :smiley:

biên từ 8 .x xuống 6.x trên 25% rồi , nên EVG đi ngang vùng này thôi. Máu đã thay, chờ đợi thôi.

Đi ngang cũng là cơ hội để ae có thời gian cơ cấu danh mục. :smiley:

Đám tiền khôn lõi bán quanh 7.x rồi bác, như VC7 cũng bán quanh 19.x rồi. Nhìn lệnh thay máu là biết. Giờ đám này chuyển sang những con chưa tăng để ăn vòng mới rồi mới quay lại nhồi EVG. Nếu trật 1 nhịp chắc khóc

cởi trần, tím cứng

ngắn hạn taget 15-20 có quá k bác .

bác nhìn thử con CEO giai đoạn 2021 mở bán dự án ở Vân Đồn tăng từ 10 lên 100 đấy anh. Còn EVG nhiều đất khác nữa, chứ không riêng ở Vân ĐỒn. Định giá P/B quá rẻ hiện chỉ có 0.5x thôi

1 Likes

Quên ngắn thì 8 rồi về lại 7.x rồi mới lên 15 :heart_eyes:

chào đại gia đình

em vừa mới lên tàu EVG hôm qua

1 Likes

Chào anh em mới

EVG vẫn đang sideway, rồi sẽ vào sóng.