Câu chuyện vượt đỉnh xoay quanh trụ

Thị trường xoay tua trụ khiến những nhỏ lẻ dù cẩn thận nhất cũng có tâm lý bồn chồn. Việc kéo VCB nặng mông tím hôm nay là thể hiện sự quyết tâm mang tính định hướng đưa TTCK lên một tầm cao mới. Các Trụ hiện vẫn chưa dùng hết nên MMs dư sức đả phá bất kỳ ngưỡng kháng cự nào. 1250 tưởng là khó nhằn mà chỉ cần 1 cá nhân VCB đã kích thích được dòng tiền. Tuy nhiên không gì là mãi, chạy rồi phải nghỉ, sẽ có các nhóm ngành khác hỗ trợ. Nhìn tổng quan, vẫn còn BVH, MSN, SAB, MWG, BHN, PNJ, GAS… đủ sức công phá mọi ngưỡng. Đến khi nào tất cả đều nghĩ sẽ hướng tới 1k5, bắt đầu xuất hiện các chuyên gia lên phán hướng tới đỉnh thì nghỉ ngơi…
Hẹn các cụ công phá mốc 1k3 nhé.

1 Likes

như MSN, thế trận KIÊN NHẪN:

MCH đã thành khủng long:

BVH…bảo hiểm luôn an toàn

MWG,tìm lại hào quang:

Ai cũng hiểu xoay tua trụ, nhưng đánh blues cần phải có kiên nhẫn, không nhanh được 10-20% là tốt rồi và dám vứt bỏ đám penny, mid đang ôm với hi vọng dòng tiền sẽ san sẻ sang, một pha lên vài chục %…

1 Likes

cái danh mục penny của cụ ngày nào giờ đi đến đâu rồi?

1 Likes

Được mỗi CMS, DDG cụ ah, VIC với VHM a Vượng lấy lại nhiều quá. Cụ vẫn mạnh giỏi chứ. T lại trở lại chiến trường mà thấy lạ lẫm quá.

2 Likes

cụ gom VHM từ giá 39,x thì quá ổn rồi. Tôi hôm qua chốt trụ xong đang ôm Asm với Aaa chờ thời. Thị trường lên 15 điểm mà mình chả được miếng nào, suốt ruột quá thể :face_with_hand_over_mouth:

1 Likes

hehe,asm có thể vòng xuống 10.x,aaa mạnh hơn đó 10.7-11.

1 Likes

tiếc nhất là hqua bế con không đặt đc ttf, khổ thế đấy cụ ah.

1 Likes

tôi nhìn nhận hôm nay TTF sẽ giảm đó cụ

1 Likes

vòng xuống thì múc thêm thôi, vừa chốt CTG hôm qua, còn thêm mẹc gin nữa

1 Likes

có thể vòng xuống 4.5 rồi vượt 5.

1 Likes

t k có duyên với bank, có thể k đủ nhẫn.

1 Likes

hôm nay sẽ ngồi canh lên thuyền TTF cùng cụ!

1 Likes

chưa lên đc đâu Cụ, chờ họ chất sl lớn đè, lúc đó họ mới đánh lên, họ đánh T0.

1 Likes

nhiệm vụ của nhóm 2 vẫn còn rất nặng nề, giữ 1250 nhé

1 Likes

ttf đây Giang nhé:

1 Likes

từ sáng tới giờ canh vẫn chưa lên được tầu TTF với cụ

1 Likes

Không vội Cụ ah, hi vọng Q1 em nó tốt.
MSN trụ vững >70 thì sẽ là trụ tiếp theo.

1 Likes